libvirt 6.0.0 - en to vi translation catalogue (1912 entries)

en: 
      (specify help <command> for details about the command)
vi: 
      (nhập help <lệnh> để có thêm chi tiết về lệnh)

en: 
      DESCRIPTION
vi: 
      MÔ TẢ

en: 
      OPTIONS
vi: 
      TÙY CHỌN

en: 
      SYNOPSIS
vi: 
      BẢNG TÓM TẮT

en: 
    (Time: %.3f ms)
vi: 
    (Thời gian: %.3f ms)

en:   NAME
vi:   TÊN

en: %s harddisk '%s' has unsupported cache mode '%s'
vi: %s đĩa cứng '%s' có chế độ đệm không hỗ trợ '%s'

en: %s has illegal value %s
vi: %s có giá trị bất hợp pháp %s

en: %s is missing 'type' property
vi: %s thiếu thuộc tính 'type'

en: %s not implemented on Win32
vi: %s không thực thi trên Win32

en: %s: error: %s. Check /var/log/messages or run without --daemon for more info.
vi: %s: lỗi: %s. Kiểm tra /var/log/messages hoặc chạy mà không có --daemon để lấy thêm thông tin.

en: %s: failed to read temporary file: %s
vi: %s: thất bại khi đọc tập tin tạm: %s

en: %s: failed to write log file: %s
vi: %s: ghi tập tin bản ghi thất bại: %s

en: %s: initialization failed
vi: %s: khởi chạy thất bại

en: %s: temporary filename contains shell meta or other unacceptable characters (is $TMPDIR wrong?)
vi: %s: tên tập tin tạm chứa meta vỏ hoặc những ký tự không được chấp nhận (có phải $TMPDIR sai?"

en: '%s' does not exist
vi: '%s' không tồn tại

en: '%s' file does not fit in memory
vi: tập tin '%s' không vừa trong bộ nhớ

en: (none)
vi: (không)

en: (re)connect to hypervisor
vi: kết nối (lại) tới quản lý máy ảo

en: --%s <number>
vi: --%s <số>

en: --%s <string>
vi: --%s <chuỗi>

en: <uuid> does not match secret file name '%s'
vi: <uuid> không khớp tên tập tin bí mật '%s'

en: Aborts the currently running domain job
vi: Thoát công việc miền đang làm hiện tại

en: Active %s devices on bus with %s, not doing bus reset
vi: Các thiết bị %s hoạt động trên tuyến với %s, không đang thiết lập lại tuyến

en: Allocation
vi: Cấp phát

en: Allocation:
vi: Cấp phát:

en: Ancestor model %s not found for CPU model %s
vi: Mẫu đời gốc %s không thấy cho mẫu CPU %s

en: AnyType is missing 'type' property
vi: AnyType thiếu thuộc tính 'type'

en: Attach device from an XML <file>.
vi: Gắn thiết bị từ một <file> XML

en: Attach new disk device.
vi: Gắn thiết bị đĩa mới

en: Attach new network interface.
vi: Gắn giao diện mạng mới

en: Autostart
vi: Tự khởi chạy

en: Autostart:
vi: Tự khởi động:

en: Available
vi: Có sẵn

en: Available:
vi: Có sẵn:

en: Bit 29 (Long Mode) of HostSystem property 'hardware.cpuFeature[].edx' with value '%s' has unexpected value '%c', expecting '0' or '1'
vi: Bit 29 (Chế độ Dài) của thuộc tính HostSystem 'hardware.cpuFeature[].edx' với giá trị '%s' có giá trị không mong đợi '%c', mong chờ '0' hoặc '1'

en: Bounded
vi: Đã hạn chế

en: Bridge generation exceeded max id %d
vi: Tạo cầu nối vượt quá id lớn nhất %d

en: Buffer too small for MAC address
vi: Bộ đệm quá nhỏ cho địa chỉ MAC

en: Buffer too small for uint16 type
vi: Bộ đệm quá nhỏ cho kiểu unint16

en: Buffer too small for uint8 type
vi: Bộ đệm quá nhỏ cho kiểu uint8

en: Build a given pool.
vi: Dựng một pool đã cho.

en: CPU Affinity:
vi: Ái lực với CPU:

en: CPU Model %s too long for destination
vi: Mẫu CPU %s quá dài cho chỗ ghi

en: CPU described in %s is identical to host CPU
vi: CPU mô tả trong %s giống với CPU máy chủ

en: CPU described in %s is incompatible with host CPU
vi: CPU mô tả trong %s không tương thích với CPU máy chủ

en: CPU feature %s already defined
vi: tính năng CPU %s đã được định

en: CPU frequency:
vi: Tần số CPU:

en: CPU model:
vi: Mô hình CPU:

en: CPU socket(s):
vi: socket CPU:

en: CPU time:
vi: Thời gian CPU:

en: CPU vendor %s already defined
vi: Nhà cung cấp CPU %s đã được định

en: CPU vendor %s not found
vi: Nhà cung cấp CPU %s không tìm thấy

en: CPU vendor %s of model %s differs from vendor %s
vi: Nhà cung cấp CPU %s của mẫu %s khác so với nhà cung cấp %s

en: CPU vendor specified without CPU model
vi: Nhà cung cấp CPU đã chỉ rõ mà không có mẫu CPU

en: CPU vendors do not match
vi: Các nhà cung cấp CPU không khớp

en: CPU(s):
vi: CPU:

en: CPUs are incompatible
vi: Các CPU không tương thích

en: Call to %s for unexpected type '%s'
vi: Gọi tới %s cho kiểu không mong đợi '%s'

en: Call to '%s' returned a list, expecting exactly one item
vi: Gọi tới '%s' trả lại một danh sách, mong đợi chính xác một mục

en: Call to '%s' returned an empty result, expecting a non-empty result
vi: Gọi tới '%s' trả lại một kết quả rỗng, mong đợi một kết quả không rỗng

en: Call to '%s' returned something, expecting an empty result
vi: Gọi tới '%s' trả lại một cái gì đó, mong đợi một kết quả rỗng

en: Calling %s from '%s' failed
vi: Gọi %s từ '%s' thất bại

en: Cannot convert socket address to string: %s
vi: Không thể chuyển đổi địa chỉ socket sang chuỗi: %s

en: Cannot create /dev/pts
vi: Không thể tạo /dev/pts

en: Cannot create autostart directory %s
vi: Không thể tạo thư mục tự khởi động %s

en: Cannot create log directory '%s'
vi: Không thể tạo thư mục bản ghi '%s'

en: Cannot deactivate storage pool autostart
vi: Không thể khử kích hoạt tự động chạy pool lưu trữ

en: Cannot extract running %s hypervisor version
vi: Không thể trích xuất phiên bản quản lý máy ảo %s đang chạy

en: Cannot find suitable CPU model for given data
vi: Không thể tìm mẫu CPU phù hợp cho dữ liệu đã cho

en: Cannot find suitable emulator for %s
vi: Không thể tìm giả lập phù hợp cho %s

en: Cannot parse <address> 'port' attribute
vi: Không thể phân tích thuộc tính <address> 'port'

en: Cannot parse socket address '%s': %s
vi: Không thể phân tích địa chỉ socket '%s': %s

en: Cannot read cputime for domain
vi: Không thể đọc cputime cho miền

en: Cannot set autostart for transient domain
vi: Không thể đặt tự động chạy cho miền tạm thời

en: Cannot set memory higher than max memory
vi: Không thể đặt bộ nhớ lớn hơn bộ nhớ lớn nhất

en: Cannot undefine transient domain
vi: Không thể hủy định miền tạm thời

en: Cannot unshare mount namespace
vi: Không thể tắt chia sẻ không gian tên lắp

en: Capacity
vi: Dung lượng

en: Capacity:
vi: Dung lượng:

en: Change the current directory.
vi: Thay đổi thư mục hiện tại.

en: Change the current memory allocation in the guest domain.
vi: Thay đổi cấp phát bộ nhớ hiện tại cho miền khách.

en: Change the maximum memory allocation limit in the guest domain.
vi: Thay đổi giới hạn cấp phát bộ nhớ lớn nhất cho miền khách.

en: Change the number of virtual CPUs in the guest domain.
vi: Thay đổi số CPU ảo trong miền khách

en: Compute baseline CPU for a set of given CPUs.
vi: Tính toán CPU gốc cho một tập hợp các CPU đã cho.

en: Config entry '%s' must represent a boolean value (true|false)
vi: Mục cấu hình '%s' phải thể hiện một giá trị logic (true|false)

en: Config entry '%s' must represent an integer value
vi: Mục cấu hình '%s' phải thể hiện một giá trị nguyên

en: Configure a domain to be automatically started at boot.
vi: Cấu hình một miền để khởi động một cách tự động khi boot.

en: Configure a network to be automatically started at boot.
vi: Cấu hình một mạng để tự động bắt đầu khi khởi động.

en: Configure a pool to be automatically started at boot.
vi: Cấu hình một pool để tự bắt đầu khi khởi động.

en: Connect the virtual serial console for the guest
vi: Kết nối tới console nối tiếp ảo cho khách

en: Connect to local hypervisor. This is built-in command after shell start up.
vi: Kết nối tới quản lý máy ảo cục bộ. Đây là lệnh có sẵn sau khi khởi động trình vỏ.

en: Container ID is not specified
vi: ID bộ chứa không được chỉ định

en: Container is not defined
vi: Bộ chứa chưa được tạo

en: Convert domain XML config to a native guest configuration format.
vi: Chuyển đổi cấu hình XML miền sang một định dạng cấu hình khách riêng

en: Convert domain XML to native config
vi: Chuyển đổi XML miền sang cấu hình riêng

en: Convert native config to domain XML
vi: Chuyển đổi cấu hình riêng sang XML miền

en: Convert native guest configuration format to domain XML format.
vi: Chuyển đổi định dạng cấu hình khách riêng sang định dạng XML miền.

en: Core dump a domain.
vi: Dump nhân một miền.

en: Core(s) per socket:
vi: Nhân mỗi socket:

en: Could not assign address to disk '%s'
vi: Không thể gán địa chỉ cho đĩa '%s'

en: Could not build CURL header list
vi: Không thể dựng danh sách header CURL

en: Could not configure network
vi: Không thể cấu hình mạng

en: Could not convert domain name to VEID
vi: Không thể chuyển đổi tên miền sang VEID

en: Could not convert from %s to UTF-8 encoding
vi: Không thể chuyển đổi từ %s sang mã hóa UTF-8

en: Could not copy an XML node
vi: Không thể sao chép một nút XML

en: Could not copy default config
vi: Không thể sao chép cấu hình mặc định

en: Could not dlsym %s from '%s': %s
vi: Không thể dlsym %s từ '%s': %s

en: Could not extract vzctl version
vi: Không thể trích xuất phiên bản vzctl

en: Could not find 'active' element
vi: Không thể tìm thành phần 'active'

en: Could not find datastore containing absolute path '%s'
vi: Không thể tìm datastore chứa đường dẫn tuyệt đối '%s'

en: Could not find datastore with name '%s'
vi: Không thể tìm datastore với tên '%s'

en: Could not find domain snapshot with internal name '%s'
vi: Không thể tìm ảnh chụp miền với tên nội bộ '%s'

en: Could not find domain with UUID '%s'
vi: Không thể tìm miền với UUID '%s'

en: Could not find domain with name '%s'
vi: Không thể tìm miền với tên '%s'

en: Could not find matching device
vi: Không thể tìm thiết bị khớp

en: Could not find parent device for '%s'
vi: Không thể tìm thiết bị cha cho '%s'

en: Could not find snapshot with name '%s'
vi: Không thể tìm ảnh chụp của tên '%s'

en: Could not find typefile '%s'
vi: Không thể tìm tập tin kiểu '%s'

en: Could not format channel target type
vi: Không thể định dạng kiểu đích kênh

en: Could not generate eth name for container
vi: Không thể tạo tên eth cho bộ chứa

en: Could not generate veth name
vi: Không thể tạo tên veth

en: Could not get UUID of virtual machine
vi: Không thể lấy UUID của máy ảo

en: Could not get access to ACL tech driver '%s'
vi: Không thể truy cập vào trình điều khiển công nghệ ACL '%s'

en: Could not get current time
vi: Không thể lấy giờ hiện tại

en: Could not get list of Defined Domains, rc=%08x
vi: Không thể lấy danh sách các Miền đã Định nghĩa, rc=%08x

en: Could not get list of Domains, rc=%08x
vi: Không thể lấy danh sách các Miền, rc=%08x

en: Could not get list of machines, rc=%08x
vi: Không thể lấy danh sách các máy, rc=%08x

en: Could not get name of virtual machine
vi: Không thể lấy tên của máy ảo

en: Could not get number of Defined Domains, rc=%08x
vi: Không thể lấy số của các Miền đã Định nghĩa, rc=%08x

en: Could not get number of Domains, rc=%08x
vi: Không thể lấy số của các Miền, rc=%08x

en: Could not initialize CURL
vi: Không thể khởi chạy CURL

en: Could not initialize CURL mutex
vi: Không thể khởi chạy mutex CURL

en: Could not lookup controller model for '%s'
vi: Không thể tìm mẫu bộ điều khiển cho '%s'

en: Could not lookup datastore host mount
vi: Không thể tìm điểm lắp máy chủ datastore

en: Could not lookup root snapshot list
vi: Không thể tìm danh sách ảnh chụp gốc

en: Could not migrate domain, validation reported a problem
vi: Không thể di trú miền, hợp lệ hóa báo cáo một vấn đề

en: Could not migrate domain, validation reported a problem: %s
vi: Không thể di trú miền, hợp lệ hóa báo cáo một vấn đề: %s

en: Could not open '%s' to trigger host scan
vi: Không thể mở '%s' để bật quét máy chủ

en: Could not open /proc/net/dev
vi: Không thể mở /proc/net/dev

en: Could not parse UUID from string '%s'
vi: Không thể phân tích UUID từ chuỗi '%s'

en: Could not parse VPS ID %s
vi: Không thể phân tích ID VPS %s

en: Could not parse positive integer from '%s'
vi: Không thể phân tích nguyên dương từ '%s'

en: Could not parse usb file %s
vi: Không thể phân tích tập tin usb %s

en: Could not parse valid disk index from '%s'
vi: Không thể phân tích chỉ mục đĩa hợp lệ từ '%s'

en: Could not read 'IP_ADDRESS' from config for container %d
vi: Không thể đọc 'IP_ADDRESS' từ cấu hình cho bộ chứa %d

en: Could not read 'NETIF' from config for container %d
vi: Không thể đọc 'NET_IF' từ cấu hình cho bộ chứa %d

en: Could not read 'OSTEMPLATE' from config for container %d
vi: Không thể đọc 'OSTEMPLATE' từ cấu hình cho bộ chứa %d

en: Could not read 'VE_PRIVATE' from config for container %d
vi: Không thể đọc 'VE_PRIVATE' từ cấu hình cho bộ chứa %d

en: Could not read config for container %d
vi: Không thể đọc cấu hình cho bộ chứa %d

en: Could not read container config
vi: Không thể đọc cấu hình bộ chứa

en: Could not read typefile '%s'
vi: Không thể đọc tập tin kiểu '%s'

en: Could not retrieve pool information
vi: Không thể lấy thông tin pool

en: Could not retrieve resource pool
vi: Không thể lấy pool tài nguyên

en: Could not set UUID
vi: Không thể đặt UUID

en: Could not set limit to %lld MHz, expecting positive value or -1 (unlimited)
vi: Không thể đặt hạn chế thành %lld MHz, mong đợi giá trị dương hoặc -1 (không hạn chế)

en: Could not set memory size
vi: Không thể đặt kích thước bộ nhớ

en: Could not set reservation to %lld MHz, expecting positive value
vi: Không thể đặt bảo toàn sang %lld Mhz, mong đợi giá trị dương

en: Could not set shares to %d, expecting positive value or -1 (low), -2 (normal) or -3 (high)
vi: Không thể đặt chia sẻ thành %d, mong đợi giá trị dương hoặc -1 (thấp), -2 (bình thường hoặc -3 (cao)

en: Could not set the source dir for the filesystem
vi: Không thể đặt thư mục nguồn cho hệ thống tập tin

en: Could not verify disk address
vi: Không thể kiểm tra địa chỉ đĩa

en: Couldn't read volume target path '%s'
vi: Không thể đọc đường dẫn đích ổ '%s'

en: Create a device on the node.  Note that this command creates devices on the physical host that can then be assigned to a virtual machine.
vi: Tạo một thiết bị trên nút. Chú ý rằng lệnh này tạo các thiết bị trên máy chủ vật lý có thể được gán cho máy ảo.

en: Create a domain.
vi: Tạo một miền.

en: Create a network.
vi: Tạo một mạng.

en: Create a pool.
vi: Tạo một pool.

en: Create a vol from an existing volume.
vi: Tạo một ổ từ một ổ đang tồn tại.

en: Create a vol.
vi: Tạo một ổ.

en: Creating non-file volumes is not supported
vi: Tạo các ổ không-tập-tin không được hỗ trợ

en: Creation Time
vi: Thời gian tạo

en: Creation of %s volumes is not supported
vi: Tạo các ổ %s không được hỗ trợ

en: Data processed:
vi: Dữ liệu đã xử lý:

en: Data remaining:
vi: Dữ liệu còn lại:

en: Data total:
vi: Dữ liệu tổng cộng:

en: Datastore has unexpected type '%s'
vi: Datastore có kiểu không mong đợi '%s'

en: Datastore path '%s' doesn't have expected format '[<datastore>] <path>'
vi: Đường dẫn datastore '%s' không có định dạng mong đợi '[<datastore>] <đường-dẫn>'

en: Datastore path '%s' doesn't reference a file
vi: Đường dẫn datastore '%s' không tham chiếu tới một tập tin

en: DatastoreInfo has unexpected type
vi: DatastoreInfo có kiểu không mong đợi

en: Define a domain.
vi: Tạo một miền.

en: Define a new network filter or update an existing one.
vi: Định nghĩa một bộ lọc mạng mới hoặc cập nhật cái sẵn có.

en: Define a pool.
vi: Định nghĩa một pool.

en: Define or modify a secret.
vi: Định nghĩa hoặc thay đổi một bí mật.

en: Delete a domain snapshot
vi: Xóa một ảnh chụp miền

en: Delete a given pool.
vi: Xoá một pool đã cho.

en: Delete a given vol.
vi: Xoá một ổ đã cho.

en: Destination libvirt does not support peer-to-peer migration protocol
vi: Libvirt đích không hỗ trợ giao thức di trú p2p

en: Destroyed node device '%s'
vi: Đã phá huỷ thiết bị nút '%s'

en: Detach device from an XML <file>
vi: Tháo thiết bị từ một <file> XML

en: Detach disk device.
vi: Tháo thiết bị đĩa.

en: Detach network interface.
vi: Tháo giao diện mạng

en: Device %s is already in use
vi: Thiết bị %s đã đang dùng

en: Device %s is behind a switch lacking ACS and cannot be assigned
vi: Thiết bị %s ở sau một switch thiếu ACS và không thể được gán

en: Device %s not found: could not access %s
vi: Thiết bị %s không thấy: không thể truy cập %s

en: Device %s re-attached
vi: Thiết bị %s đã gắn lại

en: Device %s reset
vi: Thiết bị %s thiết lập lại

en: Device attached successfully
vi: Thiết bị đã gắn thành công

en: Device detached successfully
vi: Thiết bị đã tháo thành công

en: Device is not a fibre channel HBA
vi: Thiết bị không phải là fibre channel HBA

en: Device type '%s' is not an integer
vi: Kiểu thiết bị '%s' không phải một số nguyên

en: Device updated successfully
vi: Thiết bị cập nhật thành công

en: Disabled
vi: Đã tắt

en: Disk address %d:%d:%d doesn't match target device '%s'
vi: Địa chỉ đĩa %d:%d:%d không khớp thiết bị đích '%s'

en: Disk attached successfully
vi: Đĩa đã gắn thành công

en: Disk detached successfully
vi: Ổ đĩa tháo thành công

en: Disk device '%s' does not support snapshotting
vi: Thiết bị đĩa '%s' không hỗ trợ chụp ảnh

en: Disks on SCSI controller %d have inconsistent controller models, cannot autodetect model
vi: Các đĩa trên bộ điều khiển SCSI %d có các mẫu bộ điều khiển không thống nhất, không thể tự động phát hiện mẫu

en: Display the system version information.
vi: Hiển thị thông tin phiên bản hệ thống.

en: Domain '%s' is already running
vi: Miền '%s' đã đang chạy

en: Domain XML doesn't contain any disks, cannot deduce datastore and path for VMX file
vi: XML miền không chứa đĩa nào, không thể suy luận datastore và đường dẫn cho tập tin VMX

en: Domain XML doesn't contain any file-based harddisks, cannot deduce datastore and path for VMX file
vi: XML miền không chứa đĩa cứng bằng-tập-tin nào, không thể suy luận datastore và đường dẫn cho tập tin VMX

en: Domain already exists, editing existing domains is not supported yet
vi: Miền đã tồn tại, nhưng chỉnh sửa các miền có sẵn chưa được hỗ trợ

en: Domain has no current snapshot
vi: Miền không có ảnh chụp hiện tại

en: Domain is already active
vi: Miền đã hoạt động rồi

en: Domain is already running
vi: Miền đã đang chạy

en: Domain is not powered off
vi: Miền không bị tắt

en: Domain is not powered on
vi: Miền chưa được bật

en: Domain is not running
vi: Miền không đang chạy

en: Domain is not suspended
vi: Miền không bị ngưng

en: Domain is not suspended or powered off
vi: Miền không bị ngưng hay tắt

en: Domain name contains invalid escape sequence
vi: Tên miền chứa dãy thoát không hợp lệ

en: Domain not found
vi: Miền không tìm thấy

en: Domain not found: %s
vi: Miền không thấy: %s

en: Domain restored from %s
vi: Miền phục hồi từ %s

en: Domain snapshot %s created
vi: Ảnh chụp miền %s đã tạo

en: Domain snapshot not found
vi: Ảnh chụp miền không tìm thấy

en: Domain snapshot not found: %s
vi: Ảnh chụp miền không tìm thấy: %s

en: Driver state initialization failed
vi: Khởi chạy trạng thái trình điều khiển thất bại

en: Dump XML for a domain snapshot
vi: Sao lấy XML cho một ảnh chụp miền

en: EOF notify callback must be supplied
vi: callback chú ý EOF phải được cung cấp

en: Edit the XML configuration for a domain.
vi: Chỉnh sửa cấu hình XML cho một miền.

en: Edit the XML configuration for a network filter.
vi: Chỉnh sửa cấu hình XML cho một bộ lọc mạng.

en: Edit the XML configuration for a network.
vi: Chỉnh sửa cấu hình XML cho một mạng.

en: Edit the XML configuration for a physical host interface.
vi: Chỉnh sửa cấu hình XML cho một giao diện máy chủ vật lý.

en: Edit the XML configuration for a storage pool.
vi: Chỉnh sửa cấu hình XML cho một pool lưu trữ.

en: Enabled
vi: Đã bật

en: Ensure data previously on a volume is not accessible to future reads
vi: Chắc chắn rằng dữ liệu đã từng trên một ổ sẽ không thể truy cập được để đọc trong tương lai nữa

en: Enter %s's password for %s
vi: Nhập mật khẩu của %s cho %s

en: Enter username for %s
vi: Nhập tên người dùng cho %s

en: Enter username for %s [%s]
vi: Nhập tên người dùng cho %s [%s]

en: Error creating initial configuration
vi: Lỗi tạo cấu hình ban đầu

en: Error from child process creating '%s'
vi: Lỗi từ tiến trình con tạo '%s'

en: Error opening file %s
vi: Lỗi mở tập tin %s

en: Error reading secret: %s
vi: Lỗi đọc bí mật: %s

en: Error while building firewall
vi: Lỗi khi dựng tường lửa

en: Error while building firewall: %s
vi: Lỗi khi dựng tường lửa: %s

en: Error while reading the domain name
vi: Lỗi khi đang đọc tên miền

en: Exceeded max iface limit %d
vi: Vượt quá giới hạn iface mới nhất %d

en: Expecting VI API type 'HostAgent' or 'VirtualCenter' but found '%s'
vi: Mong đợi kiểu VI API 'HostAgent' hoặc 'VirtualCenter' nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting VMX entry '%s' to be 'ata-hardDisk' or 'disk' but found '%s'
vi: Mong đợi mục VMX '%s' là 'ata-hardDisk' hoặc 'disk' nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting VMX entry '%s' to be 'buslogic' or 'lsilogic' or 'lsisas1068' or 'pvscsi' but found '%s'
vi: Mong đợi mục VMX '%s' là 'buslogic' hoặc 'lsilogic' hoặc 'lsisas1068' hoặc 'pvsci' nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting VMX entry '%s' to be 'cdrom-image' but found '%s'
vi: Mong đợi mục VMX '%s' là 'cdrom-image' nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting VMX entry '%s' to be 'device' or 'file' but found '%s'
vi: Mong đợi mục VMX '%s' là 'device' hoặc 'file' nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting VMX entry '%s' to be 'device', 'file' or 'pipe' or 'network' but found '%s'
vi: Mong đợi mục VMX '%s' là 'device', 'file' hoặc 'pipe' hoặc 'network' nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting VMX entry '%s' to be 'generated' or 'static' or 'vpx' but found '%s'
vi: Mong đợi mục VMX '%s' là 'generated' hoặc 'static' hoặc 'vpx' nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting VMX entry '%s' to be 'scsi-hardDisk' or 'disk' but found '%s'
vi: Mong đợi mục VMX '%s' là 'scsi-hardDisk' hoặc 'disk' nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting VMX entry '%s' to be 'server' or 'client' but found '%s'
vi: Mong đợi mục VMX '%s' là 'server' hoặc 'client' nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting VMX entry '%s' to be MAC address but found '%s'
vi: Mong đợi mục VMX '%s' là địa chỉ MAC nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting VMX entry 'config.version' to be 8 but found %lld
vi: Mong đợi mục VMX 'config.version' là 8 nhưng lại thấy %lld

en: Expecting VMX entry 'memsize' to be an unsigned integer (multiple of 4) but found %lld
vi: Mong đợi mục VMX 'memsize' là một số nguyên unsigned (bội của 4) nhưng lại thấy %lld

en: Expecting VMX entry 'sched.cpu.affinity' to be a comma separated list of unsigned integers but found '%s'
vi: Mong đợi mục VMX 'sched.cpu.affinity' là một danh sách phân cách bởi dấu phẩy của các số nguyên unsigned nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting domain XML attribute 'arch' of entry 'os/type' to be 'i686' or 'x86_64' but found '%s'
vi: Mong đợi thuộc tính 'arch' của XML miền của mục 'os/type' là 'i686' hoặc 'x86_64' nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting domain XML attribute 'cpuset' of entry 'vcpu' to contain at least %d CPU(s)
vi: Mong đợi thuộc tính 'cpuset' của XML miền của mục 'vcpu' chứa ít nhất %d CPU

en: Expecting domain XML attribute 'dev' of entry 'devices/disk/target' to start with 'fd'
vi: Mong đợi thuộc tính XML 'dev' miền của mục 'devices/disk/target' bắt đầu với 'fd'

en: Expecting domain XML attribute 'dev' of entry 'devices/disk/target' to start with 'hd'
vi: Mong đợi thuộc tính XML 'dev' miền của mục 'devices/disk/target' bắt đầu với 'hd'

en: Expecting domain XML attribute 'dev' of entry 'devices/disk/target' to start with 'sd'
vi: Mong đợi thuộc tính XML 'dev' miền của mục 'devices/disk/target' bắt đầu với 'sd'

en: Expecting domain XML attribute 'model' of entry 'controller' to be 'buslogic' or 'lsilogic' or 'lsisas1068' or 'vmpvscsi' but found '%s'
vi: Mong đợi thuộc tính XML 'model' miền của mục 'controller' là 'buslogic' hoặc 'lsilogic' hoặc 'lsisas1068' hoặc 'vmpvscsi' nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting product 'gsx' or 'esx' or 'embeddedEsx' or 'vpx' but found '%s'
vi: Mong đợi sản phẩm 'gsx' hoặc 'esx' hoặc 'embeddedEsx' hoặc 'vpx' nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting source '%s' of first file-based harddisk to be a VMDK image
vi: Mong đợi nguồn '%s' của đĩa cứng bằng-tập-tin đầu tiên là một ảnh VMDK

en: Expecting type '%s' but found '%s'
vi: Mong đợi kiểu '%s' nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting type to begin with 'ArrayOf' but found '%s'
vi: Mong đợi kiểu để bắt đầu với 'ArrayOf' nhưng lại thấy '%s'

en: Expecting virt type to be '%s' but found '%s'
vi: Mong đợi kiểu virt là '%s' nhưng lại thấy '%s'

en: FDC bus index %d out of [0] range
vi: Chỉ mục tuyến FDC %d vượt miền [0]

en: FDC controller index %d out of [0] range
vi: Chỉ mục bộ điều khiển FDC %d vượt miền [0]

en: FDC unit index %d out of [0..1] range
vi: Chỉ mục đơn vị FDC %d vượt miền [0..1]

en: Failed to allocate XML buffer
vi: Thất bại khi cấp phát bộ đệm XML

en: Failed to allocate tty
vi: Thất bại khi cấp phát tty

en: Failed to apply capabilities: %d
vi: Thất bại khi áp dụng các khả năng: %d

en: Failed to attach device from %s
vi: Thất bại khi gắn thiết bị từ %s

en: Failed to attach disk
vi: Thất bại khi gắn đĩa

en: Failed to attach interface
vi: Thất bại khi gắn giao diện

en: Failed to autostart VM '%s': %s
vi: Thất bại khi tự khởi động VM '%s': %s

en: Failed to autostart storage pool '%s': %s
vi: Thất bại khi tự khởi chạy pool lưu trữ '%s': %s

en: Failed to build pidfile path.
vi: Thất bại khi dựng đường dẫn tập tin pid

en: Failed to build pool %s
vi: Thất bại khi dựng pool %s

en: Failed to check for domain managed save image
vi: Thất bại khi  kiểm tra ảnh lưu miền

en: Failed to clear security context for monitor for %s
vi: Thất bại khi xóa ngữ cảnh bảo mật cho bộ theo dõi cho %s

en: Failed to clone vol from %s
vi: Thất bại khi nhân bản từ %s

en: Failed to collect auth credentials
vi: Thất bại khi thu nhặt ủy nhiệm xác thực

en: Failed to compare host CPU with %s
vi: Thất bại khi so sánh CPU máy chủ với %s

en: Failed to compile regex %s
vi: Thất bại khi biên dịch regex %s

en: Failed to convert '%s' to int
vi: Thất bại khi chuyển đổi '%s' sang kiểu int

en: Failed to convert '%s' to unsigned int
vi: Thất bại khi chuyển đổi '%s' sang kiểu unsigned int

en: Failed to convert '%s' to unsigned long long
vi: Thất bại khi chuyển đổi '%s' sang kiểu unsigned long

en: Failed to count node devices
vi: Thất bại khi đếm các thiết bị nút

en: Failed to create %s
vi: Thất bại khi tạo %s

en: Failed to create '%s': %s
vi: Thất bại khi tạo '%s': %s

en: Failed to create SASL client context: %d (%s)
vi: Thất bại khi tạo ngữ cảnh trình khách SASL: %d (%s)

en: Failed to create XML
vi: Thất bại khi tạo XML

en: Failed to create domain from %s
vi: Thất bại khi tạo miền từ %s

en: Failed to create domain save file '%s'
vi: Thất bại khi tạo tập tin lưu miền '%s'

en: Failed to create network from %s
vi: Thất bại khi tạo mạng từ %s

en: Failed to create node device from %s
vi: Thất bại khi tạo thiết bị nút từ %s

en: Failed to create pool %s
vi: Thất bại khi tạo pool %s

en: Failed to create pool from %s
vi: Thất bại khi tạo pool từ %s

en: Failed to create symlink '%s to '%s'
vi: Thất bại khi tạo liên kết tượng trưng '%s' tới '%s'

en: Failed to create symlink '%s' to '%s'
vi: Thất bại khi tạo liên kết tượng trưng '%s' tới '%s'

en: Failed to create vol %s
vi: Thất bại khi tạo ổ %s

en: Failed to create vol from %s
vi: Thất bại khi tạo ổ từ %s

en: Failed to define domain from %s
vi: Thất bại khi tạo miền từ %s

en: Failed to define interface from %s
vi: Thất bại khi định nghĩa giao diện từ %s

en: Failed to define network filter from %s
vi: Thất bại khi định nghĩa bộ lọc mạng từ %s

en: Failed to define network from %s
vi: Thất bại khi định nghĩa mạng từ %s

en: Failed to define pool %s
vi: Thất bại khi định nghĩa pool %s

en: Failed to define pool from %s
vi: Thất bại khi định nghĩa pool từ %s

en: Failed to delete autostart link '%s': %s
vi: Thất bại khi xóa liên kết tự khởi động '%s': %s

en: Failed to delete pool %s
vi: Thất bại khi xoá pool %s

en: Failed to delete secret %s
vi: Thất bại khi xoá bí mật %s

en: Failed to delete symlink '%s'
vi: Thất bại khi xóa liên kết tượng trưng '%s'

en: Failed to delete vol %s
vi: Thất bại khi xoá ổ %s

en: Failed to destroy interface %s
vi: Thất bại khi phá huỷ giao diện %s

en: Failed to destroy network %s
vi: Thất bại khi phá huỷ mạng %s

en: Failed to destroy node device '%s'
vi: Thất bại khi phá huỷ thiết bị nút '%s'

en: Failed to destroy pool %s
vi: Thất bại khi phá huỷ pool %s

en: Failed to detach device from %s
vi: Thất bại khi tháo thiết bị từ %s

en: Failed to detach disk
vi: Tháo ổ đĩa thất bại

en: Failed to detach interface
vi: Thất bại khi tháo giao diện

en: Failed to determine if %u:%u:%u:%u is a Direct-Access LUN
vi: Thất bại khi quyết định liệu %u:%u:%u:%u  có là một LUN Truy cập Trực tiếp

en: Failed to find a node driver
vi: Thất bại khi tìm một trình điều khiển nút

en: Failed to find a node driver: %s
vi: Thất bại khi tìm một trình điều khiển nút: %s

en: Failed to find a secret storage driver
vi: Thất bại khi tìm một trình điều khiển lưu trữ bí mật

en: Failed to find a secret storage driver: %s
vi: Thất bại khi tìm một trình điều khiển lưu trữ bí mật: %s

en: Failed to find a storage driver
vi: Thất bại khi tìm trình điều khiển lưu trữ

en: Failed to find a storage driver: %s
vi: Thất bại khi tìm trình điều khiển lưu trữ: %s

en: Failed to find any %s pool sources
vi: Thất bại khi tìm bất cứ nguồn pool %s nào

en: Failed to find parent device for %s
vi: Thất bại khi tìm thiết bị cha cho %s

en: Failed to find the interface
vi: Thất bại khi tìm giao diện

en: Failed to find the interface: %s
vi: Thất bại khi tìm giao diện: %s

en: Failed to find the network
vi: Thất bại khi tìm mạng

en: Failed to find the network: %s
vi: Thất bại khi tìm mạng: %s

en: Failed to find user record for uid '%u'
vi: Thất bại khi tìm bản ghi người dùng cho uid '%u'

en: Failed to fork as daemon: %s
vi: Thất bại khi phân nhánh khi là trình nền: %s

en: Failed to generate UUID
vi: Tạo UUID thất bại

en: Failed to get %s minor number
vi: Không thể lấy số nhỏ %s

en: Failed to get UUID of created secret
vi: Thất bại khi lấy UUID của bí mật đã tạo

en: Failed to get block stats %s %s
vi: Thất bại khi lấy thống kê khối %s %s

en: Failed to get disk information
vi: Lấy thông tin ổ đĩa thất bại

en: Failed to get host number for iSCSI session with path '%s'
vi: Thất bại khi lấy số áy chủ cho phiên iSCSI với đường dẫn '%s'

en: Failed to get interface information
vi: Thất bại khi lấy thông tin giao diện

en: Failed to get interface stats %s %s
vi: Thất bại khi lấy thống kê giao diện %s %s

en: Failed to get memory statistics for domain %s
vi: Thất bại khi lấy thống kê bộ nhớ cho miền %s

en: Failed to list active domains
vi: Liệt kê các miền hoạt động thất bại

en: Failed to list active interfaces
vi: Thất bại khi liệt kê các giao diện hoạt động

en: Failed to list active networks
vi: Thất bại khi liệt kê các mạng hoạt động

en: Failed to list active pools
vi: Thất bại khi liệt kê các pool hoạt động

en: Failed to list inactive domains
vi: Liệt kê các miền không hoạt động thất bại

en: Failed to list inactive interfaces
vi: Thất bại khi liệt kê các giao diện không hoạt động

en: Failed to list inactive networks
vi: Thất bại khi liệt kê các mạng không hoạt động

en: Failed to list inactive pools
vi: Thất bại khi liệt kê các pool không hoạt động

en: Failed to list network filters
vi: Thất bại khi liệt kê các bộ lọc mạng

en: Failed to list node devices
vi: Thất bại khi liệt kê các thiết bị nút

en: Failed to list secrets
vi: Thất bại khi liệt kê các bí mật

en: Failed to make auth credentials
vi: Thất bại khi tạo ủy nhiệm xác thực

en: Failed to make device %s
vi: Thất bại khi tạo thiết bị %s

en: Failed to make dnsmasq (PID: %d) reload config files.
vi: Thất bại khi làm dnsmasq (PID: %d) tải lại các tập tin cấu hình.

en: Failed to make domain persistent after migration
vi: Thất bại khi làm miền cố định sau khi di trú

en: Failed to make domain persistent after migration: %s
vi: Thất bại khi làm miền cố định sau khi di trú: %s

en: Failed to make path %s
vi: Thất bại khi tạo đường dẫn %s

en: Failed to make root private
vi: Thất bại khi làm root riêng tư hóa

en: Failed to mkdir %s
vi: Thất bại khi mkdir %s

en: Failed to mount devpts on %s
vi: Thất bại khi lắp devpts trên %s

en: Failed to mount empty tmpfs at %s
vi: Thất bại khi lắp tmpfs rỗng tại %s

en: Failed to open '%s'
vi: Thất bại khi mở '%s'

en: Failed to open config space file '%s'
vi: Thất bại khi mở tập tin không gian cấu hình '%s'

en: Failed to open file '%s'
vi: Thất bại khi mở tập tin '%s'

en: Failed to open storage volume with path '%s'
vi: Thất bại khi mở ổ lưu trữ với đường dẫn '%s'

en: Failed to open tty %s
vi: Thất bại khi mở tty %s

en: Failed to parse PCI config address '%s'
vi: Thất bại khi phân tích địa chỉ cấu hình PCI '%s'

en: Failed to parse block name %s
vi: Thất bại khi phân tích tên khối %s

en: Failed to parse dir name '%s'
vi: Không thể phân tích tên thư mục '%s'

en: Failed to parse mode '%s'
vi: Thất bại khi phân tích chế độ '%s'

en: Failed to parse positive integer from '%s'
vi: Thất bại khi phân tính số nguyên dương từ '%s'

en: Failed to parse snapshot XML from file '%s'
vi: Thất bại khi phân tích XML ảnh chụp từ tập tin '%s'

en: Failed to parse vzlist output
vi: Thất bại khi phân tích đầu ra vzlist

en: Failed to pivot root
vi: Thất bại khi pivot root

en: Failed to process SCSI device with sysfs path '%s'
vi: Thất bại khi xử lý thiết bị SCSI với đường dẫn sysfs '%s'

en: Failed to re-attach PCI device: %s
vi: Không thể re-attach thiết bị PCI %s

en: Failed to re-attach device %s
vi: Thất bị khi gắn lại thiết bị %s

en: Failed to read '%s'
vi: Thất bại khi đọc '%s'

en: Failed to read /proc/mounts
vi: Thất bại khi đọc /proc/mounts

en: Failed to read AppArmor profiles list '%s'
vi: Thất bại khi đọc danh sách hồ sơ AppArmor '%s'

en: Failed to read PCI config space for %s
vi: Thất bại khi đọc không gian cấu hình PCI cho %s

en: Failed to read file '%s'
vi: Thất bại khi đọc tập tin '%s'

en: Failed to read product/vendor ID for %s
vi: Thất bại khi đọc ID sản phẩm/nhà cung cấp cho %s

en: Failed to read the container continue message
vi: Thất bại khi đọc tin nhắn tiếp tục của bộ chứa

en: Failed to readdir for %s (%d)
vi: Thất bại khi readdir cho %s (%d)

en: Failed to reconnect to the hypervisor
vi: Thất bại khi kết nối lại tới trình quản lý máy ảo

en: Failed to refresh pool %s
vi: Thất bại khi làm tươi %s

en: Failed to register shutdown timeout
vi: Đăng ký thời gian chờ tắt thất bại

en: Failed to register xml namespace '%s'
vi: Thất bại khi đăng ký namespace xml '%s'

en: Failed to reset PCI device: %s
vi: Thất bại khi thiết lập lại thiết bị PCI: %s

en: Failed to reset device %s
vi: Thất bại khi thiết lập lại thiết bị %s

en: Failed to restore PCI config space for %s
vi: Thất bại khi phục hồi không gian cấu hình PCI cho %s

en: Failed to restore domain from %s
vi: Thất bại khi phục hồi miền từ %s

en: Failed to resume guest %s after failure
vi: Thất bại khi tiếp tục khách %s sau khi thất bại

en: Failed to run clone container
vi: Thất bại khi chạy bộ chứa nhân bản

en: Failed to run command '%s' to create new iscsi interface
vi: Thất bại khi chạy lệnh '%s' để tạo giao diện iscsi mới

en: Failed to run command '%s' to update iscsi interface with IQN '%s'
vi: Thất bại khi chạy lệnh '%s' để cập nhật giao diện iscsi với IQN '%s'

en: Failed to set attributes from %s
vi: Thất bại khi đặt thuộc tính từ %s

en: Failed to set memory for domain
vi: Thất bại khi đặt bộ nhớ cho miền

en: Failed to set non-blocking file descriptor flag
vi: Thất bại khi đặt cờ miêu tả tập tin không-chặn

en: Failed to set secret value
vi: Thất bại khi đặt giá trị bí mật

en: Failed to set security context for monitor for %s
vi: Thất bại khi đặt ngữ cảnh bảo mật cho bộ theo dõi cho %s

en: Failed to start SASL negotiation: %d (%s)
vi: Thất bại khi chạy đàm phán SASL: %d (%s)

en: Failed to start interface %s
vi: Thất bại khi bắt đầu giao diện %s

en: Failed to start job on VM '%s': %s
vi: Thất bại khi bắt đầu công việc trên máy ảo '%s': %s

en: Failed to start network %s
vi: Thất bại khi bắt đầu mạng %s

en: Failed to start pool %s
vi: Thất bại khi bắt đầu pool %s

en: Failed to start the nwfilter driver
vi: Thất bại khi bắt đầu trình điều khiển nwfilter

en: Failed to start the nwfilter driver: %s
vi: Thất bại khi bắt đầu trình điều khiển nwfilter: %s

en: Failed to stat storage volume with path '%s'
vi: Thất bại khi thống kê ổ lưu trữ với đường dẫn '%s'

en: Failed to take snapshot: %s
vi: Thất bại khi tạo ảnh chụp: %s

en: Failed to truncate volume with path '%s' to %ju bytes
vi: Thất bại khi cắt ổ với đường dẫn '%s' về %ju byte

en: Failed to truncate volume with path '%s' to 0 bytes
vi: Thất bại khi cắt ổ với đường dẫn '%s' về 0 byte

en: Failed to undefine interface %s
vi: Thất bại khi huỷ định nghĩa giao diện %s

en: Failed to undefine network %s
vi: Thất bại khi huỷ định nghĩa mạng %s

en: Failed to undefine network filter %s
vi: Thất bại khi huỷ định nghĩa bộ lọc mạng %s

en: Failed to undefine pool %s
vi: Thất bại khi huỷ định nghĩa pool %s

en: Failed to update device from %s
vi: Thất bại khi cập nhật thiết bị từ %s

en: Failed to wipe vol %s
vi: Thất bại khi dọn sạch ổ %s

en: Failed to write %zu bytes to storage volume with path '%s'
vi: Thất bại khi ghi %zu byte vào ổ lưu trữ với đường dẫn '%s'

en: Feature %s required by CPU model %s not found
vi: Tính năng %s cần bởi mẫu CPU %s không tìm thấy

en: File '%s' has unknown type
vi: Tập tin '%s' có kiểu không rõ

en: File descriptor returned by udev %d does not match node device file descriptor %d
vi: Ký hiệu tập tin trả lại bởi udev %d không khớp ký hiệu tập tin thiết bị nút %d

en: File name '%s' doesn't have expected format '/vmfs/volumes/<datastore>/<path>'
vi: Tên tập tin '%s' không có định dạng mong đợi '/vmfs/volumes/<datastore>/<đường-dẫn>'

en: File name '%s' refers to non-existing datastore '%s'
vi: Tên tập tin '%s' tham chiếu tới datastore không tồn tại '%s'

en: File processed:
vi: Tập tin đã xử lý:

en: File remaining:
vi: Tập tin còn lại:

en: File total:
vi: Tập tin tổng cộng:

en: Filter '%s' is in use.
vi: Bộ lọc '%s' đã sử dụng.

en: First file-based harddisk has no source, cannot deduce datastore and path for VMX file
vi: Đĩa cứng bằng-tập-tin đầu tiên không có nguồn, không thể suy luận datastore và đường dẫn cho tập tin VMX

en: Floppy '%s' has unsupported type '%s', expecting '%s' or '%s'
vi: Đĩa mềm '%s' có kiểu không hỗ trợ '%s', mong đợi '%s' hoặc '%s'

en: Floppy disk index (parsed from '%s') is too large
vi: Chỉ mục đĩa mềm (phân tích từ '%s') quá lớn

en: Found unexpected controller model '%s' for disk '%s'
vi: Tìm thấy mẫu bộ điều khiển không mong đợi '%s' cho đĩa '%s'

en: GET operation failed
vi: thao tác GET thất bại

en: GET operation failed: %s
vi: thao tác GET thất bại: %s

en: GNUTLS call error
vi: lỗi gọi GNUTLS

en: Get block device size info for a domain.
vi: Lấy thông tin kích thước thiết bị khối cho một miền.

en: Get network interface stats for a running domain.
vi: Lấy thống kê giao diện mạng cho một miền đang chạy

en: Got invalid memory size %d
vi: Nhận được kích thước bộ nhớ không hợp lệ %d

en: HTTP response code %d for call to '%s'
vi: Mã đáp ứng HTTP %d cho cuộc gọi tới '%s'

en: HTTP response code %d for call to '%s'. Fault is unknown, XPath evaluation failed
vi: Mã đáp ứng HTTP %d cho cuộc gọi tới '%s'. Lỗi sai không rõ, đánh giá XPath thất bại

en: HTTP response code %d for call to '%s'. Fault is unknown, deserialization failed
vi: Mã đáp ứng HTTP %d cho cuộc gọi tới '%s'. Lỗi sai không rõ, trích xuất dữ liệu thất bại

en: HTTP response code %d for call to '%s'. Fault: %s - %s
vi: Mã đáp ứng HTTP %d cho cuộc gọi tới '%s'. Lỗi sai: %s - %s

en: HTTP response code %d for download from '%s'
vi: Mã đáp ứng HTTP %d để tải về từ '%s'

en: HTTP response code %d for upload to '%s'
vi: Mã đáp ứng HTTP %d để tải lên từ '%s'

en: Hook for %s, failed to find operation #%d
vi: Hook cho %s, thất bại khi tìm thao tác #%d

en: Hook script execution failed
vi: Thực thi lệnh hook thất bại

en: Hook script execution failed: %s
vi: Thực thi lệnh hook thất bại: %s

en: Host CPU is a superset of CPU described in %s
vi: CPU máy chủ là một siêu tập hợp của CPU mô tả trong %s

en: HostCpuIdInfo register '%s' has an unexpected format
vi: Đăng ký HostCPUIdInfor '%s' có một định dạng không mong đợi

en: HostCpuIdInfo register '%s' has an unexpected length
vi: Đăng ký HostCPUIdInfor '%s' có một độ dài không mong đợi

en: IDE bus index %d out of [0..1] range
vi: Chỉ mục tuyến IDE %d vượt miền [0..1]

en: IDE controller index %d out of [0] range
vi: Chỉ mục bộ điều khiển %d vượt miền [0]

en: IDE disk index (parsed from '%s') is too large
vi: Chỉ mục đĩa IDE (phân tích từ '%s') quá lớn

en: IDE unit index %d out of [0..1] range
vi: Chỉ mục đơn vị IDE %d vượt miền [0..1]

en: IFLA_PORT_SELF is missing
vi: IFLA_PORT_SELF bị thiếu

en: IFLA_VF_PORTS is missing
vi: IFLA_VF_PORTS bị thiếu

en: IP address lookup for host '%s' failed: %s
vi: Tìm địa chỉ IP cho máy chủ '%s' thất bại: %s

en: IP parameter must be given since libvirt was not compiled with IP address learning support
vi: tham số IP phải được cho vì libvirt không được biên dịch với hỗ trợ học địa chỉ IP

en: IP parameter must be provided since snooping the IP address does not work possibly due to missing tools
vi: tham số IP phải được cung cấp vì snooping địa chỉ IP không hoạt động

en: ISession object is null
vi: đối tượng ISession trống

en: IVirtualBox object is null
vi: đối tượng IVirtualBox trống

en: Inconsistent SCSI controller model ('%s' is not '%s') for SCSI controller index %d
vi: Mẫu bộ điều khiển SCSI không thống nhất ('%s' không phải '%s') cho chỉ mục bộ điều khiển SCSI %d

en: Interface %s XML configuration edited.
vi: Cấu hình XML giao diện %s đã chỉnh sửa.

en: Interface %s XML configuration not changed.
vi: Cấu hình XML giao diện %s có  không thay đổi.

en: Interface %s defined from %s
vi: Giao diện %s đã định nghĩa từ %s

en: Interface %s destroyed
vi: Giao diện %s đã phá huỷ

en: Interface %s started
vi: Giao diện %s đã bắt đầu

en: Interface %s undefined
vi: Giao diện %s đã huỷ định nghĩa

en: Interface attached successfully
vi: Giao diện đã gắn thành công

en: Interface detached successfully
vi: Giao diện đã tháo thành công

en: Interface not found
vi: Giao diện không tìm thấy

en: Interface not found: %s
vi: Giao diện không tìm thấy: %s

en: Invalid CPU feature name
vi: Tên tính năng CPU không hợp lệ

en: Invalid CPU feature policy
vi: Chính sách tính năng CPU không hợp lệ

en: Invalid CPU vendor string '%s'
vi: Chuỗi nhà cung cấp CPU không hợp lệ '%s'

en: Invalid argument
vi: Tham số không hợp lệ

en: Invalid bus type '%s' for disk
vi: Kiểu tuyến không hợp lệ '%s' cho đĩa

en: Invalid bus type '%s' for floppy disk
vi: Kiểu tuyến không hợp lệ '%s' với đĩa mềm

en: Invalid call
vi: Gọi không hợp lệ

en: Invalid certificate
vi: Chứng thực không hợp lệ

en: Invalid compressed save format %d
vi: định dạng lưu nén không hợp lệ %d

en: Invalid environment name, it must begin with a letter or underscore
vi: Tên môi trường không hợp lệ, nó phải bắt đầu với một chữ cái hoặc gạch dưới

en: Invalid environment name, it must contain only alphanumerics and underscore
vi: Tên môi trường không hợp lệ, nó chỉ được chứa số, chữ cái và gạch dưới

en: Invalid floppy device name: %s
vi: tên thiết bị mềm không hợp lệ: %s

en: Invalid harddisk device name: %s
vi: Tên thiết bị đĩa cứng không hợp lệ: %s

en: Invalid hook name for #%d
vi: Tên hook không hợp lệ cho #%d

en: Invalid lookup from '%s'
vi: Tìm kiếm không hợp lệ từ '%s'

en: Invalid lookup of '%s' from '%s'
vi: Tìm kiếm không hợp lệ của '%s' từ '%s'

en: Invalid network filter
vi: Bộ lọc mạng không hợp lệ

en: Invalid network filter: %s
vi: Bộ lọc mạng không hợp lệ: %s

en: Invalid parameter to virXPathBoolean()
vi: Tham số không hợp lệ cho virXPathBoolean()

en: Invalid parameter to virXPathNode()
vi: Tham số không hợp lệ cho virXPathNode()

en: Invalid parameter to virXPathNodeSet()
vi: Tham số không hợp lệ cho virXPathNodeSet()

en: Invalid partition type
vi: Kiểu phân vùng không rõ

en: Invalid port number: %s
vi: Số cổng không hợp lệ: %s

en: Invalid relative path '%s'
vi: Đường dẫn quan hệ '%s' không hợp lệ

en: Invalid secret
vi: Bí mật không hợp lệ

en: Invalid secret: %s
vi: Bí mật không hợp lệ: %s

en: Invalid security label %s
vi: Nhãn bảo mật %s không hợp lệ

en: Invalid security label '%s'
vi: Nhãn bảo mật không hợp lệ '%s'

en: Invalid state '%s' in domain snapshot XML
vi: Trạng thái '%s' không hợp lệ trong XML chụp nhanh miền

en: Invalid syntax for --set, expecting name=value
vi: Cú pháp không hợp lệ cho --set, mong đợi name=giá-trị

en: Invalid value '%s' for VMX entry '%s'
vi: Giá trị không hợp lệ '%s' cho mục VMX '%s'

en: Invalid vendor element in CPU model %s
vi: Thành phần nhà cung cấp không hợp lệ trong mẫu CPU %s

en: Invalid vport operation (%d)
vi: Thao tác vport không hợp lệ (%d)

en: Job type:
vi: Kiểu công việc

en: Key of the current session differs from the key at last login
vi: Khóa của phiên làm việc hiện tại khác với khóa lần đăng nhập trước

en: List snapshots for a domain
vi: Liệt kê các ảnh chụp cho một miền

en: MAC Address
vi: Địa chỉ MAC

en: MAC address
vi: địa chỉ MAC

en: Malformed size %s
vi: Kích thước %s sai dạng thức

en: ManagedObjectReference is missing 'type' property
vi: ManagedObjectReference thiếu thuộc tính 'type'

en: Max memory:
vi: Bộ nhớ lớn nhất:

en: Memory balloon device type '%s' is not supported by this version of qemu
vi: Kiểu thiết bị balloon bộ nhớ '%s' không được hỗ trợ bởi phiên bản này của qemu

en: Memory processed:
vi: Bộ nhớ đã xử lý

en: Memory remaining:
vi: Bộ nhớ còn lại:

en: Memory size:
vi: Kích thước bộ nhớ:

en: Memory total:
vi: Bộ nhớ tổng cộng:

en: Migrate domain to another host.  Add --live for live migration.
vi: Di trú miền sang máy chủ khác. Thêm --live để di trú thời gian thực.

en: Migration URI has to specify resource pool and host system
vi: URI di trú phải chỉ định pool nguồn và hệ thống chủ

en: Migration not possible without a vCenter
vi: Không thể di trú mà không có vCenter

en: Migration source and destination have to refer to the same vCenter
vi: Nguồn và đích di trú phải tham chiếu đến cùng vCenter

en: Missing '%s' property
vi: Thiếu thuộc tính '%s'

en: Missing '%s' property while looking for ManagedEntityStatus
vi: Thiếu thuộc tính '%s' khi tìm ManagedEntityStatus

en: Missing 'runtime.powerState' property
vi: Thiếu thuộc tính 'runtime.powerState'

en: Missing CPU architecture
vi: Thiếu kiến trúc CPU

en: Missing CPU feature name
vi: Thiếu tên tính năng CPU

en: Missing CPU model name
vi: Thiếu tên mẫu CPU

en: Missing SCSI controller for index %d
vi: Thiếu bộ điều khiển SCSI cho chỉ mục %d

en: Missing address
vi: Thiếu địa chỉ

en: Missing ancestor's name in CPU model %s
vi: Thiếu tên đời gốc trong mẫu CPU %s

en: Missing backend %d
vi: Thiếu backend %d

en: Missing essential config entry '%s'
vi: Thiếu mục cấu hình cốt yếu '%s'

en: Missing feature name for CPU model %s
vi: Thiếu tên tính năng cho mẫu CPU %s

en: Missing or empty 'hostName' property
vi: Thiếu hoặc rỗng thuộc tính 'hostName'

en: Missing source host attribute for char device
vi: Thiếu thuộc tính máy chủ nguồn cho thiết bị ký tự

en: Missing source path attribute for char device
vi: Thiếu thuộc tính đường dẫn nguồn cho thiết bị ký tự

en: Missing source service attribute for char device
vi: Thiếu thuộc tính dịch vụ nguồn cho thiết bị ký tự

en: Missing vendor string for CPU vendor %s
vi: Thiếu chuỗi nhà cung cấp cho nhà cung cấp CPU %s

en: Model %s too big for destination
vi: Mẫu %s quá lớn cho chỗ ghi

en: Model name contains invalid characters
vi: Tên mẫu chứa các ký tự không hợp lệ

en: Monitor path %s too big for destination
vi: Đường dẫn bộ theo dõi %s quá lớn cho chỗ ghi

en: NUMA cell number
vi: số ô NUMA

en: NUMA cell(s):
vi: Ô NUMA:

en: NUMA free memory
vi: bộ nhớ trống NUMA

en: Name
vi: Tên

en: Name:
vi: Tên:

en: Network %s created from %s
vi: Mạng %s được tạo từ %s

en: Network %s defined from %s
vi: Mạng %s đã định nghĩa từ %s

en: Network %s destroyed
vi: Mạng %s đã phá huỷ

en: Network %s has been undefined
vi: Mạng %s đã được huỷ định nghĩa

en: Network %s marked as autostarted
vi: Mạng %s đã đánh dấu tự khởi động

en: Network %s started
vi: Mạng %s đã bắt đầu

en: Network %s unmarked as autostarted
vi: Mạng %s đã bỏ đánh dấu tự khởi động

en: Network '%s' is already running
vi: Mạng '%s' đã đang chạy

en: Network '%s' is still running
vi: Mạng '%s' vẫn đang chạy

en: Network config filename '%s' does not match network name '%s'
vi: Tên tập tin cấu hình mạng '%s' không khớp tên mạng '%s'

en: Network filter %s XML configuration edited.
vi: Cấu hình XML bộ lọc mạng %s đã chỉnh sửa

en: Network filter %s XML configuration not changed.
vi: Cấu hình XML bộ lọc mạng %s không thay đổi.

en: Network filter %s defined from %s
vi: Bộ lọc mạng %s đã định nghĩa từ %s

en: Network filter %s undefined
vi: Bộ lọc mạng %s đã huỷ định nghĩa

en: Network filter not found
vi: Bộ lọc mạng không tìm thấy

en: Network filter not found: %s
vi: Bộ lọc mạng không tìm thấy: %s

en: Network is already in use by interface %s
vi: Mạng đã được dùng bởi giao diện %s

en: Network not found
vi: Mạng không thấy

en: Network not found: %s
vi: Mạng không thấy: %s

en: Network type %d is not supported
vi: Kiểu mạng %d không được hỗ trợ

en: No IP address for host '%s' found: %s
vi: Không có địa chỉ IP cho máy chủ '%s' được tìm thấy: %s

en: No JSON parser implementation is available
vi: Không có sự thi hành bộ phân tích JSON có sẵn

en: No authentication callback available
vi: Không có callback xác thực có sẵn

en: No device with bus '%s' and target '%s'
vi: Không có thiết vị với tuyến '%s' và đích '%s'

en: No domain with ID %d
vi: Không có miền với ID %d

en: No domain with matching id %d
vi: Không có miền khớp id %d

en: No domain with matching name '%s'
vi: Không có miền khớp tên '%s'

en: No domain with matching uuid '%s'
vi: Không có miền khớp uuid '%s'

en: No error message provided
vi: Không có tin lỗi được cung cấp

en: No qemu command-line argument specified
vi: Không có tham số dòng lệnh qemu được chỉ định

en: No qemu environment name specified
vi: Không có tên môi trường qemu được chỉ định

en: No socket addresses found for '%s'
vi: Không có địa chỉ socket tìm thấy cho '%s'

en: No storage volume with key or path '%s'
vi: Không có ổ lưu trữ với khóa hoặc đường dẫn '%s'

en: No support for %s in command 'attach-disk'
vi: Không có hỗ trợ cho %s trong lệnh 'attach-disk'

en: No support for %s in command 'attach-interface'
vi: Không có hỗ trợ cho %s trong lệnh 'attach-interface'

en: No support for domain XML entry 'vcpu' attribute 'current'
vi: Không hỗ trợ cho mục 'vcpu' của XML miền thuộc tính 'current'

en: No type specified for device address
vi: Không chỉ rõ kiểu cho địa chỉ thiết bị

en: No yet handled value '%s' for VMX entry '%s'
vi: Giá trị chưa xử lý '%s' cho mục VMX '%s'

en: Node device %s created from %s
vi: Thiết bị nút %s đã tạo từ %s

en: Node device not found
vi: Thiết bị nút không tìm thấy

en: Node device not found: %s
vi: Thiết bị nút không tìm thấy: %s

en: Non-cancelable task is blocked by an unanswered question
vi: Tác vụ không thể hủy được bị chặn bởi một câu hỏi chưa trả lời

en: Non-empty feature list specified without CPU model
vi: Danh sách tính năng không rỗng được chỉ rõ mà không có mẫu CPU

en: None
vi: Không

en: Not detaching active device %s
vi: Không tháo thiết bị hoạt động %s

en: Not enough free space in pool for volume '%s'
vi: Không có đủ không gian trống trong pool cho ổ '%s'

en: Not reattaching active device %s
vi: Không gắn lại thiết bị hoạt động %s

en: Not resetting active device %s
vi: Không thiết lập lại thiết bị hoạt động %s

en: OS Type:
vi: Kiểu OS:

en: ObjectContent does not reference a virtual machine
vi: ObjectContent không tham chiếu tới một máy ảo

en: Only PCI device addresses with function=0 are supported
vi: Chỉ các địa chỉ thiết bị PCI với function=0 được hỗ trợ

en: Only vpxmigr:// migration URIs are supported
vi: Chỉ các URI di trú vpxmigr:// được hỗ trợ

en: Only x509 certificates are supported
vi: Chỉ các chứng thực x509 được hỗ trợ

en: OpenVZ control file /proc/vz does not exist
vi: Tập tin điều khiển OpenVZ /proc/vz không tồn tại

en: OpenVZ control file /proc/vz is not accessible
vi: Tập tin điều khiển OpenVZ /proc/vz không truy cập được

en: Other tasks are pending for this domain
vi: Các tác vụ khác đang chờ cho miền này

en: Out of memory
vi: Thiếu bộ nhớ

en: Output a secret value
vi: Xuất một giá trị bí mật

en: Output a secret value to stdout.
vi: Xuất một giá trị bí mật cho stdout

en: Output attributes of a secret as an XML dump to stdout.
vi: Xuất các thuộc tính của một bí mật như một dump XML tới stdout.

en: Output the IP address and port number for the VNC display.
vi: Xuất địa chỉ IP và số cổng cho hiển thị VNC

en: Output the device for the TTY console.
vi: Xuất thiết bị cho trình kiểm soát TTY.

en: Output the domain information as an XML dump to stdout.
vi: Xuất thông tin miền như một dump XML tới stdout.

en: Output the network filter information as an XML dump to stdout.
vi: Xuất thông tin bộ lọc mạng như một dump XML tới stdout.

en: Output the network information as an XML dump to stdout.
vi: Xuất thông tin mạng như một dump XML tới stdout.

en: Output the node device details as an XML dump to stdout.
vi: Xuất chi tiết thiết bị nút như là một bản sao XML cho stdout

en: Output the physical host interface information as an XML dump to stdout.
vi: Xuất thông tin giao diện máy chủ vật lý như một dump XML tới stdout

en: Output the pool information as an XML dump to stdout.
vi: Xuất thông tin pool như một dump XML tới stdout.

en: Output the vol information as an XML dump to stdout.
vi: Xuất thông tin ổ như một dump XML tới stdout.

en: POST operation failed
vi: thao tác POST thất bại

en: POST operation failed: %s
vi: thao tác POST thất bại: %s

en: Parallel port index %d out of [0..2] range
vi: Chỉ mục cổng song song %d vượt miền [0..2]

en: Parent device %s is not capable of vport operations
vi: Thiết bị cha %s không phù hợp với các thao tác vport

en: Password request failed
vi: Yêu cầu tên mật khẩu thất bại

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Path %s too long for unix socket
vi: Đường dẫn %s quá dài cho socket unix

en: Path has to specify the datacenter and compute resource
vi: Đường dẫn phải chỉ định trung tâm dữ liệu và tài nguyên tính toán

en: Pending question blocks virtual machine execution, question is '%s', no possible answers
vi: Câu hỏi đang chờ đã chặn việc thi hành máy ảo, câu hỏi là '%s', không có câu trả lời khả thi

en: Pending question blocks virtual machine execution, question is '%s', possible answers are %s
vi: Câu hỏi đang chờ đã chặn việc thi hành máy ảo, câu hỏi là '%s', câu trả lời khả thi là %s

en: Pending question blocks virtual machine execution, question is '%s', possible answers are %s, but no default answer is specified
vi: Câu hỏi đang chờ đã chặn việc thi hành máy ảo, câu hỏi là '%s', câu hỏi khả thi là %s, nhưng không có câu trả lời mặc định được chỉ định

en: Persistent
vi: Cố định

en: Persistent:
vi: Cố định:

en: Physical:
vi: Vật lý:

en: Pin domain VCPUs to host physical CPUs.
vi: Ghim VCPU của miền vào CPU vật lý của máy chủ.

en: Pool %s built
vi: Pool %s đã dựng

en: Pool %s created
vi: Pool %s đã tạo

en: Pool %s created from %s
vi: Pool %s đã tạo từ %s

en: Pool %s defined
vi: Pool %s đã định nghĩa

en: Pool %s defined from %s
vi: Pool %s đã định nghĩa từ %s

en: Pool %s deleted
vi: Pool %s đã xoá

en: Pool %s destroyed
vi: Pool %s đã phá huỷ

en: Pool %s has been undefined
vi: Pool %s đã được huỷ định nghĩa

en: Pool %s marked as autostarted
vi: Pool %s đã đánh dấu tự khởi động

en: Pool %s refreshed
vi: Pool %s đã làm tươi

en: Pool %s started
vi: Pool %s đã bắt đầu

en: Pool %s unmarked as autostarted
vi: Pool %s đã bỏ đánh dấu tự khởi động

en: PrepareTunnel called but no TUNNELLED flag set
vi: PrepareTunnel đã gọi như không có cờ TUNNELLED được đặt

en: Primary IDE controller must have PCI address 0:0:1.1
vi: Bộ điều khiển IDE chính phải có địa chỉ PCI 0:0:1.1

en: Print the current directory.
vi: In thư mục hiện tại.

en: Process CPU affinity is not supported on this platform
vi: Ái lực CPU của tiến trình không được hỗ trợ trên nền tảng này

en: Query parameter 'auto_answer' has unexpected value '%s' (should be 0 or 1)
vi: Tham số truy vấn 'auto_answer' có giá trị không mong đợi '%s' (nên là 0 hoặc 1)

en: Query parameter 'no_verify' has unexpected value '%s' (should be 0 or 1)
vi: Tham số truy vấn 'no_verify' có giá trị không mong đợi '%s' (nên là 0 hoặc 1)

en: Query parameter 'proxy' contains unexpected type '%s' (should be (http|socks(|4|4a|5))
vi: Tham số truy vấn 'proxy' chứa kiểu không mong đợi '%s' (nên là (http|socks(|4|4a|5))

en: Query parameter 'proxy' doesn't contain a hostname
vi: Tham số truy vấn 'proxy' không chứa tên máy chủ

en: Query parameter 'transport' has unexpected value '%s' (should be http|https)
vi: Tham số truy vấn 'transport' có giá trị không mong đợi '%s' (nên là http|https)

en: QueryPerf returned object with unexpected type '%s'
vi: QueryPerf trả lại đối tượng với kiểu không mong đợi '%s'

en: RPC error
vi: lỗi RPC

en: Range exceeds available cells
vi: Miền vượt quá số ô có sẵn

en: Reattach node device to its device driver once released by the domain.
vi: Gắn lại thiết bị nút vào trình điều khiển thiết bị của nó ngay khi được thả ra bởi miền

en: Reconnected to the hypervisor
vi: Đã kết nối lại tới trình quản lý máy ảo

en: Refresh a given pool.
vi: Làm tươi một pool đã cho.

en: Removable media not supported for %s device
vi: Phương tiện tháo được không hỗ trợ cho thiết bị %s

en: Remove an existing managed save state file from a domain
vi: Gỡ bỏ một tập tin lưu được quản lý đang tồn tại từ một miền

en: Remove managed save of a domain
vi: Gỡ bỏ một phần lưu được quản lý của miền

en: Renaming domains on migration not supported
vi: Đặt lại tên miền trên di trú không được hỗ trợ

en: Requested number of virtual CPUs is greater than max allowable number of virtual CPUs for the domain: %d > %d
vi: Số CPU ảo được yêu cầu phải lớn hơn số CPU ảo cho phép lớn nhất cho miền: %d > %d

en: Requested number of virtual CPUs must at least be 1
vi: Số CPU ảo được yêu cầu ít nhất phải là 1

en: Requested operation is not valid
vi: Thao tác đã yêu cầu không hợp lệ

en: Requested operation is not valid: %s
vi: Thao tác đã yêu cầu không hợp lệ: %s

en: Reset node device before or after assigning to a domain.
vi: Thiết lập lại thiết bị nút trước hoặc sau khi gán vào một miền

en: Restore a domain.
vi: Phục hồi một miền.

en: Resume a previously suspended domain.
vi: Tiếp tục một miền đã bị ngừng trước đó.

en: Resume operation failed
vi: Tiếp tục thao tác thất bại

en: Returns XML <sources> document.
vi: Trả lại tài liệu <các-nguồn> XML

en: Returns a list of secrets
vi: Trả lại danh sách các bí mật

en: Returns basic information about the domain virtual CPUs.
vi: Trả lại thông tin cơ bản về CPU ảo của miền.

en: Returns basic information about the domain.
vi: Trả lại thông tin cơ bản về miền

en: Returns basic information about the node.
vi: Trả lại thông tin cơ bản về nút.

en: Returns basic information about the storage pool.
vi: Trả lại thông tin cơ bản về pool lưu trữ.

en: Returns basic information about the storage vol.
vi: Trả lại thông tin cơ bản về ổ lưu trữ.

en: Returns capabilities of hypervisor/driver.
vi: Trả lại các khả năng của trình quản lý máy ảo/trình điều khiển.

en: Returns information about jobs running on a domain.
vi: Trả lại thông tin về các công việc đang chạy trên một miền.

en: Returns list of domains.
vi: Trả lại danh sách miền.

en: Returns list of network filters.
vi: Trả lại danh sách các bộ lọc mạng

en: Returns list of networks.
vi: Trả lại danh sách các mạng.

en: Returns list of physical host interfaces.
vi: Trả lại danh sách các giao diện máy chủ vật lý.

en: Returns list of pools.
vi: Trả lại danh sách các pool.

en: Returns list of vols by pool.
vi: Trả lại danh sách các ổ bởi pool.

en: Returns state about a domain.
vi: Trả lại trạng thái về một miền.

en: Returns the number of virtual CPUs used by the domain.
vi: Trả lại số CPU ảo sử dụng bởi miền

en: Revert a domain to a snapshot
vi: Hoàn nguyên một miền về một ảnh chụp

en: Revert domain to snapshot
vi: Hoàn nguyên miền về ảnh chụp

en: Run a reboot command in the target domain.
vi: Chạy lệnh reboot trong miền đích.

en: Run shutdown in the target domain.
vi: Chạy shutdown trong miền đích.

en: Running hypervisor: %s %d.%d.%d
vi: Đang chạy trình quản lý máy ảo: %s %d.%d.%d

en: SASL mechanism %s not supported by server
vi: Kỹ thuật SASL %s không được hỗ trợ bởi máy chủ

en: SATA is not supported with this QEMU binary
vi: SATA không được hỗ trợ với binary QEMU này

en: SCSI bus index %d out of [0] range
vi: Chỉ mục tuyến SCSI %d vượt miền [0]

en: SCSI controller index %d out of [0..3] range
vi: Chỉ mục bộ điều khiển SCSI %d vượt miền [0..3]

en: SCSI controller only supports 1 bus
vi: Bộ điều khiển SCSI chỉ hỗ trợ 1 tuyến

en: SCSI disk index (parsed from '%s') is too large
vi: Chỉ mục đĩa SCSI (phân tích từ '%s') quá lớn

en: SCSI unit index %d out of [0..6,8..15] range
vi: Chỉ mục đơn vị SCSI %d vượt miền [0..6,8..15]

en: Save and destroy a running domain, so it can be restarted from
        the same state at a later time.  When the virsh 'start'
        command is next run for the domain, it will automatically
        be started from this saved state.
vi: Lưu và phá huỷ một miền đang chạy, để nó có thể khởi động lại từ
    cùng trạng thái sau này. Khi lệnh 'start' của virsh chạy lần tiếp theo
    cho miền, nó sẽ tự động được bắt đầu với trạng thái 
    đã lưu này.

en: Scheduler
vi: Bộ lập lịch

en: Secret %s created
vi: Bí mật %s đã tạo

en: Secret %s deleted
vi: Bí mặt %s đã xoá

en: Secret not found
vi: Bí mật không tìm thấy

en: Secret not found: %s
vi: Bí mật không tìm thấy: %s

en: Secret value set
vi: Đặt giá trị bí mật

en: Security DOI:
vi: DOI Bảo mật

en: Security label:
vi: Nhãn Bảo mật:

en: Security model not found
vi: Mẫu bảo mật không tìm thấy

en: Security model not found: %s
vi: Mẫu bảo mật không tìm thấy: %s

en: Security model:
vi: Mẫu bảo mật:

en: Serial port index %d out of [0..3] range
vi: Chỉ mục cổng nối tiếp %d vượt miền [0..3]

en: Set a secret value.
vi: Đặt một giá trị bí mật

en: Set maximum tolerable downtime of a domain which is being live-migrated to another host.
vi: Đặt thời gian chết cho phép lớn nhất của một miền đang được di trú thời gian thực tới một máy chủ khác.

en: Show maximum number of virtual CPUs for guests on this connection.
vi: Hiện số CPU ảo lớn nhất cho khách trên kết nối này.

en: Show/Set scheduler parameters.
vi: Hiện/Đặt các thông số bộ lập lịch.

en: Snapshot '%s' already exists
vi: Ảnh chụp '%s' đã tồn tại

en: Snapshot Delete
vi: Xóa ảnh chụp

en: Snapshot Dump XML
vi: XML Dump Ảnh chụp

en: Snapshot List
vi: Danh sách Ảnh chụp nhanh

en: Start a domain, either from the last managedsave
        state, or via a fresh boot if no managedsave state
        is present.
vi: Bắt đầu một miền, hoặc từ trạng thái lưu lần cuối,
    hoặc qua một lần khởi động nếu không có trạng thái lưu
    tồn tại

en: Start a network.
vi: Bắt đầu một mạng.

en: Start a pool.
vi: Bắt đầu một pool.

en: State
vi: Trạng thái

en: State:
vi: Trạng thái:

en: Storage pool config filename '%s' does not match pool name '%s'
vi: tên tập tin cấu hình pool lưu trữ '%s' không khớp tên pool '%s'

en: Storage pool not found
vi: Pool lưu trữ không tìm thấy

en: Storage pool not found: %s
vi: Pool lưu trữ không tìm thấy: %s

en: Storage volume not found
vi: Ổ lưu trữ không tìm thấy

en: Storage volume not found: %s
vi: Ổ lưu trữ không tìm thấy: %s

en: Suspend a running domain.
vi: Ngừng một miền đang chạy.

en: Suspend operation failed
vi: Ngưng thao tác thất bại

en: System lacks NETNS support
vi: Hệ thống thiếu hỗ trợ NETNS

en: The certificate has been revoked.
vi: Chứng thực đã bị hủy bỏ.

en: The certificate has no peers
vi: Chứng thực không có peer nào

en: The certificate hasn't got a known issuer.
vi: Chứng thực không có một nhà phát hành đã biết đến.

en: The certificate is not trusted.
vi: Chứng thực không đáng tin

en: The certificate uses an insecure algorithm
vi: Chứng thực sử dụng một thuật toán không bảo mật

en: The domain is not running
vi: Miền không đang chạy

en: The server redirects from '%s' to '%s'
vi: Máy phục vụ điều hướng từ '%s' sang '%s'

en: This host is not managed by a vCenter
vi: Máy chủ này không được quản lý bởi một vCenter

en: This type of disk cannot be hot unplugged
vi: Kiểu đĩa này không thể tháo nóng được

en: Thread(s) per core:
vi: Luồng mỗi nhân:

en: Time elapsed:
vi: Thời gian đã tốn:

en: Time remaining:
vi: Thời gian còn lại

en: Timed out during operation
vi: Hết thời gian trong khi thao tác

en: Timed out during operation: %s
vi: Hết thời gian trong khi thao tác: %s

en: To enable ip%stables filtering for the VM do 'echo 1 > %s'
vi: Để bật lọc ip%stables cho VM hãy làm 'echo 1 > %s'

en: Too long bridge device name
vi: Tên thiết bị cầu nối quá dài

en: Too long network device name
vi: Tên thiết bị mạng quá dài

en: Total
vi: Tổng cộng

en: Tunnelled migration requested but invalid RPC method called
vi: Di trú đường ống đã yêu cầu nhưng phương pháp RPC không hợp lệ đã gọi

en: Type
vi: Kiểu

en: Type:
vi: Kiểu:

en: Type:  'help' for help with commands
           'quit' to quit
vi: Nhập:  'help' để trợ giúp về các lệnh
           'quit' để thoát

en: USB host device is missing bus/device information
vi: Thiết bị chủ USB thiếu thông tin bus/device

en: UUID in config file malformed
vi: UUID trên tập tin cấu hình sai dạng thức

en: Unable to become session leader
vi: Không thể trở thành lãnh đạo phiên làm việc

en: Unable to change MaxMemorySize
vi: Không thể thay đổi MaxMemorySize

en: Unable to change memory parameters
vi: Không thể thay đổi các thông số bộ nhớ

en: Unable to change to root dir
vi: Không thể thay đổi thư mục gốc

en: Unable to format guestfwd port
vi: Không thể định dạng cổng guestfwd

en: Unable to get domain status
vi: Không thể lấy trạng thái miền

en: Unable to get memory parameters
vi: Không thể lấy các thông số bộ nhớ

en: Unable to get number of memory parameters
vi: Không thể lấy số các thông số bộ nhớ

en: Unable to initialize audit layer
vi: Không thể khởi chạy lớp kiểm tra

en: Unable to initialize certificate
vi: Không thể khởi chạy chứng thực

en: Unable to load certificate
vi: Không thể tải chứng thực

en: Unable to open %s
vi: Không thể mở %s

en: Unable to open %s (%d)
vi: Không thể mở %s (%d)

en: Unable to open /proc/mounts
vi: Không thể mở /proc/mounts

en: Unable to remove %s (%d)
vi: Không thể gỡ bỏ %s (%d)

en: Unable to reset PCI device %s: %s
vi: Không thể thiết lập lại thiết bị PCI %s: %s

en: Unable to send container continue message
vi: Không thể gửi tin nhắn tiếp tục của bộ chứa

en: Unable to set monitor close-on-exec flag
vi: Không thể đặt cờ close-on-exec cho bộ theo dõi

en: Unable to write pid file '%s/%s.pid'
vi: Không thể ghi tập tin pid '%s/%s.pid'

en: Unbounded
vi: Không hạn chế

en: Undefine a given network filter.
vi: Huỷ định nghĩa một bộ lọc mạng đã cho.

en: Undefine a secret.
vi: Huỷ định nghĩa một bí mật.

en: Undefine the configuration for an inactive pool.
vi: Huỷ định nghĩa cấu hình cho một pool không hoạt động.

en: Unexpected CPU feature policy %d
vi: Chính sách tính năng CPU không mong đợi %d

en: Unexpected CPU match policy %d
vi: Chính sách khớp CPU không mong đợi %d

en: Unexpected QEMU monitor still active during domain deletion
vi: Bộ quản lý QEMU không mong đợi vẫn còn hoạt động trong khi xóa miền

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Unknown CPU feature %s
vi: tính năng CPU không rõ %s

en: Unknown CPU model %s
vi: Mẫu CPU không rõ %s

en: Unknown CPU vendor %s
vi: Nhà cung cấp CPU không rõ %s

en: Unknown cgroup controller '%s'
vi: Bộ điều khiển cgroup '%s' không rõ

en: Unknown driver name '%s'
vi: Tên trình điều khiển không rõ '%s'

en: Unknown model type '%s'
vi: Kiểu mẫu không rõ '%s'

en: Unknown protocol '%s'
vi: Giao thức không rõ '%s'

en: Unknown release: %s
vi: Phát hành không rõ: %s

en: Unknown source type: '%s'
vi: Kiểu nguồn không rõ: '%s'

en: Unknown value '%s' for %s
vi: Giá trị không rõ '%s' cho %s

en: Unknown value '%s' for %s 'type' property
vi: Giá trị không rõ '%s' cho thuộc tính 'type' của %s

en: Unknown value '%s' for AnyType 'type' property
vi: Giá trị không rõ '%s' cho thuộc tính 'type' của AnyType

en: Unknown value '%s' for xsd:boolean
vi: Giá trị không rõ '%s' cho xsd:boolean

en: Unknown vendor %s referenced by CPU model %s
vi: Nhà cung cấp không rõ %s tham chiếu bởi mẫu CPU %s

en: Unsupported bus type '%s'
vi: Kiểu tuyến '%s' không được hỗ trợ

en: Unsupported bus type '%s' for device type '%s'
vi: Kiểu tuyến không được hỗ trợ '%s' cho kiểu thiết bị '%s'

en: Unsupported capacity-to-allocation relation
vi: Mối quan hệ dung-lượng---cấp-phát không được hỗ trợ

en: Unsupported character device TCP protocol '%s'
vi: Giao thức TCP thiết bị ký tự không hỗ trợ '%s'

en: Unsupported character device type '%s'
vi: Kiểu thiết bị ký tự không hỗ trợ '%s'

en: Unsupported config format '%s'
vi: Định dạng cấu hình '%s' không được hỗ trợ

en: Unsupported device type '%s'
vi: Kiểu thiết bị '%s' không được hỗ trợ

en: Unsupported disk address type '%s'
vi: Kiểu địa chỉ đĩa '%s' không được hỗ trợ

en: Unsupported disk device type '%s'
vi: Kiểu thiết bị đĩa không hỗ trợ '%s'

en: Unsupported graphics type '%s'
vi: Kiểu đồ họa không hỗ trợ '%s'

en: Unsupported net type '%s'
vi: Kiểu mạng không hỗ trợ '%s'

en: Unused
vi: Chưa dùng

en: Update device from an XML <file>.
vi: Cập nhật thiết bị từ một <file> XML

en: Usage
vi: Sử dụng

en: Used memory:
vi: Bộ nhớ đã dùng:

en: Username request failed
vi: Yêu cầu tên người dùng thất bại

en: Using API: %s %d.%d.%d
vi: Sử dụng API: %s %d.%d.%d

en: VFB %s too big for destination
vi: VFB %s quá lớn cho chỗ ghi

en: VM is already active
vi: Máy ảo đã hoạt động

en: VMX entry '%s' contains unsupported scheme '%s'
vi: Mục VMX '%s' chứa sơ đồ không hỗ trợ '%s'

en: VMX entry '%s' doesn't contain a port part
vi: Mục VMX '%s' không chứa một phần cổng

en: VMX entry 'annotation' contains invalid escape sequence
vi: Mục VMX 'annotation' chứa

en: VMX entry 'name' contains invalid escape sequence
vi: Mục VMX 'name' chứa chuỗi thoát không hợp lệ

en: VMX entry 'sched.cpu.affinity' contains a %d, this value is too large
vi: Mục VMX 'sched.cpu.affinity' chứa một %d, giá trị này quá lớn

en: Value '%s' is out of %s range
vi: Giá trị '%s' vượt miền %s

en: Vol %s cloned from %s
vi: Ổ %s đã nhân bản từ %s

en: Vol %s created
vi: Ổ %s đã tạo

en: Vol %s created from %s
vi: Ổ %s được tạo từ %s

en: Vol %s created from input vol %s
vi: Ổ %s đã tạo từ ổ đầu vào %s

en: Vol %s deleted
vi: Ổ %s đã xoá

en: Vol %s wiped
vi: Ổ %s đã dọn sạch

en: Volume name '%s' doesn't have expected format '<directory>/<file>'
vi: Tên ổ '%s' không có định dạng mong đợi '<thư-mục>/<tập-tin>'

en: Volume name '%s' has unsupported suffix, expecting '.vmdk'
vi: Tên ổ '%s' có đuôi không được hỗ trợ, mong chờ '.vmdk'

en: Volume path '%s' did not start with parent pool source device name.
vi: Đường dẫn ổ '%s' không bắt đầu với tên thiết bị nguồn pool cha.

en: Welcome to %s, the virtualization interactive terminal.
vi: Chào mừng tới %s, trình cuối tương tác cho sự ảo hóa.

en: Write of '%s' to '%s' during vport create/delete failed
vi: Ghi '%s' vào '%s' trong khi tạo/xóa vport thất bại

en: Write to '%s' to trigger host scan failed
vi: Ghi vào '%s' để bật quét máy chủ thất bại

en: Wrong MAC address
vi: Địa chỉ MAC sai

en: Wrong XML element type %d
vi: Kiểu thành phần XML sai %d

en: Wrong length MAC address
vi: Địa chỉ MAC có độ dài sai

en: XML does not contain expected 'cpu' element
vi: XML không chứ thành phần 'cpu' mong đợi

en: XML file
vi: tập tin XML

en: XML node doesn't contain text, expecting an xsd:dateTime value
vi: Nút XML không chứa chữ, mong đợi một giá trị xsd:dateTime

en: XPath evaluation of response for call to '%s' failed
vi: Đánh giá XPath của đáp ứng cho cuộc gọi tới '%s' thất bại

en: [--%s <number>]
vi: [--%s <số>]

en: [--%s <string>]
vi: [--%s <chuỗi>]

en: [--%s] <number>
vi: [--%s] <số>

en: [--%s] <string>
vi: [--%s] <chuỗi>

en: a secret with UUID %s already defined for use with %s
vi: một bí mật với UUID %s đã định nghĩa cho sử dụng với %s

en: a secret with UUID %s is already defined for use with %s
vi: một bí mật với UUID %s đã được định nghĩa cho sử dụng với %s

en: abort active domain job
vi: thoát công việc miền hoạt động

en: active
vi: hoạt động

en: affect next boot
vi: ảnh hưởng vào khởi động kế tiếp

en: affect running domain
vi: ảnh hưởng vào miền đang chạy

en: arguments to echo
vi: các tham số tới echo

en: attach device from an XML file
vi: gắn thiết bị từ một tập tin XML

en: attach disk device
vi: gắn thiết bị đĩa

en: attach network interface
vi: gắn giao diện mạng mới

en: attach to console after creation
vi: gắn vào console sau khi tạo

en: authentication failed
vi: xác thực thất bại

en: authentication failed: %s
vi: xác thực thất bại: %s

en: authentication required
vi: cần xác thực

en: autostart a domain
vi: tự khởi động một miền

en: autostart a network
vi: tự khởi chạy một mạng

en: autostart a pool
vi: tự khởi chạy một pool

en: base64-encoded secret value
vi: giá trị bí mật base64-encoded

en: block device
vi: chặn thiết bị

en: block peek request too large for remote protocol, %zi > %d
vi: yêu cầu chặn nhìn quá lớn cho giao thức từ xa, %zi > %d

en: blockstats device entry was not in expected format
vi: mục thiết bị blockstats không trong định dạng mong đợi

en: blockstats stats entry was not in expected format
vi: mục thống kê blockstats không trong định dạng mong đợi

en: bond arp monitoring has no target
vi: quản lý arp gắn kết không có đích

en: bond interface arpmon interval missing or invalid
vi: khoảng arpmon của giao diện gắn kết bị thiếu hay không hợp lệ

en: bond interface arpmon target missing
vi: đích arpmon của giao diện gắn kết không hợp lệ

en: bond interface miimon downdelay invalid
vi: downdelay miimon của giao diện gắn kết không hợp lệ

en: bond interface miimon freq missing or invalid
vi: tần số miimon của giao thức gắn kết bị thiếu hoặc không hợp lệ

en: bond interface miimon updelay invalid
vi: updelay miimon của giao diện gắn kết không hợp lệ

en: bond interface misses the bond element
vi: giao diện gắn kết thiếu thành phần gắn kết

en: bridge interface misses the bridge element
vi: giao diện cầu nối thiếu thành phần cầu nối

en: bridge interface stp should be on or off got %s
vi: giao diện cầu nối stp nên để bật hoặc tắt đã lấy %s

en: bridge name '%s' already in use.
vi: tên cầu nối '%s' đã sử dụng.

en: buffer for root interface name is too small
vi: bộ đệm cho tên giao diện root quá nhỏ

en: buffer too small for IP address
vi: bộ đệm quá nhỏ cho địa chỉ IP

en: buffer too small for IPv6 address
vi: bộ đệm quá nhỏ cho địa chỉ IPv6

en: build a pool
vi: dựng một pool

en: building
vi: đang dựng

en: caller ignores cookie or cookielen
vi: bộ gọi bỏ qua cookie hay cookielen

en: caller ignores uri_out
vi: bộ gọi bỏ qua uri_out

en: can't open session to the domain with id %d
vi: không thể mở phiên làm việc tới miền với id %d

en: cannot acquire job mutex
vi: không thể lấy được mutex công việc

en: cannot acquire state change lock
vi: không thể lấy được khóa thay đổi trạng thái

en: cannot become session leader
vi: không thể trở thành lãnh đạo phiên làm việc

en: cannot block signals
vi: không thể chặn tín hiệu

en: cannot change keymap setting on vnc graphics
vi: không thể thay đổi cài đặt keymap trên đồ họa vnc

en: cannot change port settings on vnc graphics
vi: không thể thay đổi cài đặt cổng trên đồ họa vnc

en: cannot change private flag on existing secret
vi: không thể thay đổi cờ riêng trên bí mật đang có

en: cannot change to root directory: %s
vi: không thể thay đổi sang thư mục gốc: %s

en: cannot chown %s to (%u, %u)
vi: không thể chown %s sang (%u, %u)

en: cannot chown '%s' to (%u, %u)
vi: không thể chown '%s' sang (%u, %u)

en: cannot chown '%s' to group %u
vi: không thể chown '%s' sang nhóm %u

en: cannot close file '%s'
vi: thất bại khi đóng tập tin '%s'

en: cannot compare CPUs of %s architecture
vi: không thể so sánh các CPU của kiến trúc %s

en: cannot compute baseline CPU of %s architecture
vi: không thể tính toán CPU gốc của kiến trúc %s

en: cannot convert disk '%s' to bus/device index
vi: không thể chuyển đổi đĩa '%s' sang chỉ mục bus/device

en: cannot copy from volume to a directory volume
vi: không thể sao chép từ ổ tới một ổ thư mục

en: cannot create autostart directory %s
vi: không thể tạo thư mục tự khởi động %s

en: cannot create autostart directory '%s'
vi: không thể tạo thư mục tự khởi động '%s'

en: cannot create config directory %s
vi: không thể tạo thư mục cấu hình %s

en: cannot create config directory '%s'
vi: không thể tạo thư mục cấu hình '%s'

en: cannot create directory %s
vi: không thể tạo thư mục %s

en: cannot create log directory %s
vi: không thể tạo thư mục bản ghi %s

en: cannot create path '%s'
vi: không thể tạo đường dẫn '%s'

en: cannot create snapshot directory '%s'
vi: không thể tạo thư mục ảnh chụp '%s'

en: cannot decode CPU data for %s architecture
vi: không thể giải mã dữ liệu CPU cho kiến trúc %s

en: cannot delete domain snapshot for running domain
vi: không thể xoá ảnh chụp miền cho miền đang chạy

en: cannot delete snapshots of running domain
vi: không thể xoá các ảnh chụp của miền đang chạy

en: cannot determine filesystem for '%s'
vi: không thể quyết định hệ thống tập tin cho '%s'

en: cannot encode CPU data for %s architecture
vi: không thể mã hóa dữ liệu CPU cho kiến trúc %s

en: cannot execute binary %s
vi: không thể thực thi tập tin nhị phân %s

en: cannot extend file '%s'
vi: không thể mở rộng tập tin '%s'

en: cannot fill file '%s'
vi: không thể điền tập tin '%s'

en: cannot find CPU map for %s architecture
vi: không thể tìm bản đồ CPU cho kiến trúc %s

en: cannot find newly created volume '%s'
vi: không thể tìm ổ mới tạo '%s'

en: cannot find statistics for device '%s'
vi: không thể tìm thống kê cho thiết bị '%s'

en: cannot fork child process
vi: không thể phân nhánh tiến trình con

en: cannot generate a random uuid for instanceid
vi: không thể tạo một uuid ngẫu nhiên cho instanceid

en: cannot get CPU affinity of process %d
vi: không thể lấy ái lực CPU của tiến trình %d

en: cannot get current time
vi: không thể lấy giờ hiện tại

en: cannot get file context of '%s'
vi: không thể lấy ngữ cảnh tập tin '%s'

en: cannot get host CPU capabilities
vi: không thể lấy các khả năng CPU chủ

en: cannot get interface flags on macvtap tap
vi: không thể lấy cờ giao diện trên tap của macvtap

en: cannot get the host uuid
vi: không thể lấy uuid máy chủ

en: cannot get vCPU placement & pCPU time
vi: không thể lấy thay thế vCPU và thời gian pCPU

en: cannot initialize condition variable
vi: không thể khởi chạy biến số điều kiện

en: cannot initialize monitor condition
vi: không thể khởi chạy bộ theo dõi điều kiện

en: cannot initialize mutex
vi: không thể khởi chạy mutex

en: cannot list SASL mechanisms %d (%s)
vi: không thể liệt kê các kỹ thuật SASL %d (%s)

en: cannot list vcpu pinning for an inactive domain
vi: không thể liệt kê vcpu đang gán vào miền không hoạt động

en: cannot list vcpus for an inactive domain
vi: không thể liệt kê vcpu cho miền không hoạt động

en: cannot modify the persistent configuration of a domain
vi: không thể thay đổi cấu hình cố định của một miền

en: cannot open %s
vi: không thể mở %s

en: cannot open '%s'
vi: không thể mở '%s'

en: cannot open macvtap tap device %s
vi: không thể mở thiết bị tap macvtap %s

en: cannot open path '%s'
vi: không thể mở đường dẫn '%s'

en: cannot open volume '%s'
vi: không thể mở ổ '%s'

en: cannot parse device end location
vi: không thể phân tích vị trí kết thúc thiết bị

en: cannot parse device start location
vi: không thể phân tích vị trí bắt đầu thiết bị

en: cannot parse instanceid parameter as a uuid
vi: không thể phân tích thông số instanceid như một uuid

en: cannot parse json %s: %s
vi: không thể phân tích json %s: %s

en: cannot parse partition number from target '%s'
vi: không thể phân tích số phân vùng từ đích '%s'

en: cannot parse rdp port %s
vi: không thể phân tích cổng rdp %s

en: cannot parse value of managerid parameter
vi: không thể phân tích giá trị của thông số managerid

en: cannot parse value of typeid parameter
vi: không thể phân tích giá trị của thông số typeid

en: cannot parse value of typeidversion parameter
vi: không thể phân tích giá trị của thông số typeidversion

en: cannot parse video heads '%s'
vi: không thể phân tích đầu video '%s'

en: cannot parse video ram '%s'
vi: không thể phân tích video ram '%s'

en: cannot parse vnc port %s
vi: không thể phân tích cổng vnc %s

en: cannot perform tunnelled migration without using peer2peer flag
vi: không thể thực hiện di trú đường hầm mà không dùng cờ peer2peer

en: cannot pin vcpus on an inactive domain
vi: không thể gán vcpu vào miền không hoạt động

en: cannot query SASL ssf on connection %d (%s)
vi: không thể truy vấn SASL ssf trên kết nối %d (%s)

en: cannot query SASL username on connection %d (%s)
vi: không thể truy vấn tên người dùng SASL trên kết nối %d (%s)

en: cannot read %s
vi: không thể đọc %s

en: cannot read %s statistic
vi: không thể đọc thống kê %s

en: cannot read '%s'
vi: không thể đọc '%s'

en: cannot read SELinux virtual image context file %s
vi: không thể đọc tập tin ngữ cảnh miền ảo SELinux '%s'

en: cannot read beginning of file '%s'
vi: không thể đọc đầu của tập tin '%s'

en: cannot read cputime for domain
vi: không thể đọc cputime cho miền

en: cannot read cputime for domain %d
vi: không thể đọc cputime cho miền %d

en: cannot read dir '%s'
vi: không thể đọc thư mục '%s'

en: cannot read domain image '%s'
vi: không thể đọc ảnh miền '%s'

en: cannot read header '%s'
vi: không thể đọc header '%s'

en: cannot read mount list '%s'
vi: không thể đọc danh sách lắp '%s'

en: cannot register file watch on stream
vi: không thể đăng ký tập tin xem trên luồng

en: cannot remove config %s
vi: không thể xóa bỏ cấu hình %s

en: cannot remove config file '%s'
vi: không thể xóa bỏ tập tin cấu hình '%s'

en: cannot remove config for %s
vi: không thể xóa bỏ cấu hình %s

en: cannot replace NETIF config
vi: không thể thay thế cấu hình NETIF

en: cannot resolve driver link %s
vi: không thể giải quyết liên kết trình điều khiển %s

en: cannot restore domain '%s' uuid %s from a file which belongs to domain '%s' uuid %s
vi: không thể phục hồi miền '%s' uuid %s từ một tập tin thuộc về miền '%s' uuid %s

en: cannot restore domain snapshot for running domain
vi: không thể phục hồi ảnh chụp miền cho miền đang chạy

en: cannot revert snapshot of running domain
vi: không thể hoàn nguyên ảnh chụp của miền đang chạy

en: cannot seek to beginning of file '%s'
vi: không thể tìm kiếm tới đầu của tập tin '%s'

en: cannot send to netlink socket
vi: không thể gửi socket netlink

en: cannot set CPU affinity on process %d
vi: không thể đặt ái lực CPU trên tiếng trình %d

en: cannot set autostart for transient domain
vi: không thể đặt tự khởi động cho miền tạm thời

en: cannot set autostart for transient network
vi: không thể đặt tự khởi động cho mạng tạm thời

en: cannot set external SSF %d (%s)
vi: không thể đặt SSF bên ngoài %d (%s)

en: cannot set file mode '%s'
vi: không thể đặt chế độ tập tin '%s'

en: cannot set file owner '%s'
vi: không thể đặt chủ tập tin '%s'

en: cannot set memory higher than max memory
vi: không thể đặt bộ nhớ lớn hơn bộ nhớ lớn nhất

en: cannot set mode of '%s' to %04o
vi: không thể đặt chế độ của '%s' sang %04o

en: cannot set security props %d (%s)
vi: không thể đặt thuộc tính bảo mật %d (%s)

en: cannot set to start of '%s'
vi: không thể đặt bắt đầu của '%s'

en: cannot stat '%s'
vi: không thể thống kê '%s'

en: cannot stat file '%s'
vi: không thể thống kê tập tin '%s'

en: cannot statvfs path '%s'
vi: không thể statvfs đường dẫn '%s'

en: cannot sync data to file '%s'
vi: không thể đồng bộ dữ liệu vào tập tin '%s'

en: cannot unblock signals
vi: không thể bỏ chặn tín hiệu

en: cannot undefine transient domain
vi: không thể hủy định miền tạm thời

en: cannot unlink file '%s'
vi: không thể gỡ liên kết tập tin '%s'

en: cannot update AppArmor profile '%s'
vi: không thể cập nhật hồ sơ AppArmor '%s'

en: cannot write config file '%s'
vi: không thể ghi tập tin cấu hình '%s'

en: cannot write to stream
vi: không thể ghi vào luồng

en: cap for XEN_CREDIT
vi: mũ cho XEN_CREDIT

en: capabilities
vi: các khả năng

en: cd: command valid only in interactive mode
vi: cd: lệnh chỉ hợp lệ trong chế độ tương tác

en: change maximum memory limit
vi: thay đổi giới hạn bộ nhớ lớn nhất

en: change memory allocation
vi: thay đổi cấp phát bộ nhớ

en: change number of virtual CPUs
vi: thay đổi số CPU ảo

en: change the current directory
vi: thay đổi thư mục hiện tại

en: character device information was missing filename
vi: thông tin thiết bị ký tự thiếu tên tập tin

en: child failed to create directory '%s'
vi: con thất bại khi tạo thư mục '%s'

en: client tried invalid PolicyKit init request
vi: trạm khác đã thử yêu cầu khởi chạy PolicyKit không hợp lệ

en: client tried invalid SASL init request
vi: trình khách đã thử yêu cầu khởi chạy SASL không hợp lệ

en: client tried invalid SASL start request
vi: trình khách đã thử yêu cầu bắt đầu SASL không hợp lệ

en: clone a volume.
vi: nhân bản một ổ.

en: clone name
vi: tên nhân bản

en: close: %s: failed to write or close temporary file: %s
vi: đóng: %s: thất bại khi ghi hoặc đóng tập tin tạm: %s

en: command '%s' doesn't support option --%s
vi: lệnh '%s' không hỗ trợ tùy chọn --%s

en: command '%s' requires --%s option
vi: lệnh '%s' cần tùy chọn --%s

en: command '%s' requires <%s> option
vi: lệnh '%s' cần tùy chọn <%s>

en: compare CPU with host CPU
vi: so sánh CPU với CPU máy chủ

en: compare host CPU with a CPU described by an XML file
vi: so sánh CPU máy chủ với CPU mô tả bởi một tập tin XML

en: compute baseline CPU
vi: tính toán CPU gốc

en: config
vi: cấu hình

en: config data file to import from
vi: tập tin dữ liệu cấu hình để nhập từ

en: config value %s was malformed
vi: giá trị cấu hình %s sai dạng thức

en: config value %s was missing
vi: giá trị cấu hình %s bị thiếu

en: configuration file syntax error
vi: lỗi cú pháp tập tin cấu hình

en: configuration file syntax error: %s
vi: lỗi cú pháp tập tin cấu hình: %s

en: connect to the guest console
vi: kết nối tới console khách

en: connection already open
vi: kết nối đã mở

en: connection not open
vi: kết nối không mở

en: connection vcpu maximum
vi: kết nối vcpu lớn nhất

en: convert a domain id or UUID to domain name
vi: chuyển đổi một id miền hoặc UUID miền thành tên miền

en: convert a domain name or UUID to domain id
vi: chuyển đổi tên miền hoặc UUID miền thành id miền

en: convert a domain name or id to domain UUID
vi: chuyển đổi tên miền hoặc id miền thành UUID miền

en: convert a network UUID to network name
vi: chuyển đổi một UUID mạng sang tên mạng

en: convert a network name to network UUID
vi: chuyển đổi tên mạng sang UUID mạng

en: convert a pool UUID to pool name
vi: chuyển đổi một UUID pool sang tên pool

en: convert a pool name to pool UUID
vi: chuyển đổi tên pool sang UUID pool

en: convert an interface MAC address to interface name
vi: chuyển đổi một địa chỉ MAC của giao diện sang tên giao diện

en: convert an interface name to interface MAC address
vi: chuyển đổi tên giao diện sang địa chỉ MAC của giao diện

en: could not change ACPI status to: %s, rc=%08x
vi: không thể thay đổi trạng thái ACPI thành: %s,rc=%08x

en: could not change APIC status to: %s, rc=%08x
vi: không thể thay đổi trạng thái APIC thành: %s, rc=%08x

en: could not change PAE status to: %s, rc=%08x
vi: không thể thay đổi trạng thái PAE thành: %s, rc=%08x

en: could not connect to Xen Store
vi: không thể kết nối tới Xen Store

en: could not connect to Xen Store %s
vi: không thể kết nối tới Xen Store %s

en: could not define a domain, rc=%08x
vi: không thể định nghĩa một miền, rc=%08x

en: could not delete snapshot
vi: không thể xoá ảnh chụp

en: could not delete the domain, rc=%08x
vi: không thể xoá miền, rc=%08x

en: could not determine max vcpus for the domain
vi: không thể quyết định số vcpu lớn nhất cho miền

en: could not find libvirtd
vi: không thể tìm libvirtd

en: could not get children snapshots
vi: không thể lấy các ảnh chụp con

en: could not get creation time of snapshot %s
vi: không thể lấy thời gian tạo của ảnh chụp %s

en: could not get current snapshot
vi: không thể lấy ảnh chụp hiện tại

en: could not get current snapshot name
vi: không thể lấy tên ảnh chụp hiện tại

en: could not get current snapshot of domain %s
vi: không thể lấy ảnh chụp hiện tại của miền %s

en: could not get description of snapshot %s
vi: không thể lấy miêu tả của miền %s

en: could not get domain UUID
vi: không thể lấy UUID miền

en: could not get domain state
vi: không thể lấy trạng thái miền

en: could not get name of parent of snapshot %s
vi: không thể lấy tên cha của ảnh chụp %s

en: could not get number of volumes in the pool: %s, rc=%08x
vi: không thể lấy số ổ trong pool: %s, rc=%08x

en: could not get online state of snapshot %s
vi: không thể lấy trạng thái trực tuyến của ảnh chụp %s

en: could not get parent of snapshot %s
vi: không thể lấy cha của ảnh chụp %s

en: could not get root snapshot for domain %s
vi: không thể lấy ảnh chụp gốc cho miền %s

en: could not get snapshot UUID
vi: không thể lấy UUID ảnh chụp

en: could not get snapshot count for domain %s
vi: không thể lấy số ảnh chụp cho miền %s

en: could not get snapshot name
vi: không thể lấy tên ảnh chụp

en: could not get the volume list in the pool: %s, rc=%08x
vi: không thể lấy danh sách ổ trong pool: %s, rc=%08x

en: could not open VirtualBox session with domain %s
vi: không thể mở phiên VirtualBox với miền %s

en: could not open input path '%s'
vi: không thể mở đường dẫn nhập '%s'

en: could not remove profile for '%s'
vi: không thể xóa bỏ hồ sơ cho '%s'

en: could not restore snapshot for domain %s
vi: không thể phục hồi ảnh chụp cho miền %s

en: could not set the memory size of the domain to: %lu Kb, rc=%08x
vi: không thể đặt kích thước của miền thành: %lu Kb, rc=%08x

en: could not set the number of cpus of the domain to: %u, rc=%08x
vi: không thể đặt số cpu của miền thành: %u, rc=%08x

en: could not set the number of virtual CPUs to: %u, rc=%08x
vi: không thể đặt số CPU ảo thành: %u, rc=%08x

en: could not take snapshot of domain %s
vi: không thể tạo ảnh chụp của miền %s

en: could not use Xen hypervisor entry
vi: không thể sử dụng mục quản lý máy ảo Xen

en: could not use Xen hypervisor entry %s
vi: không thể sử dụng mục quản lý máy ảo Xen %s

en: cpu affinity is not supported
vi: ái lực cpu không được hỗ trợ

en: crash the domain after core dump
vi: phá miền sau khi dump nhân

en: crashed
vi: bị đổ vỡ

en: create a device defined by an XML file on the node
vi: tạo một thiết bị định nghĩa bởi một tập tin XML trên nút

en: create a domain from an XML file
vi: tạo miền từ một tập tin XML

en: create a network from an XML file
vi: tạo một mạng từ một tập tin XML

en: create a pool from a set of args
vi: tạo một pool từ một tập hợp tham số

en: create a pool from an XML file
vi: tạo pool từ một tập tin XML

en: create a vol from an XML file
vi: tạo một ổ từ một tập tin XML

en: create a vol, using another volume as input
vi: tạo một ổ, sử dụng một ổ khác làm đầu vào

en: create a volume from a set of args
vi: tạo một ổ từ một tập hợp tham số

en: creation of non-raw file images is not supported without qemu-img.
vi: tạo các ảnh tập tin non-raw không được hỗ trợ mà không có qemu-img.

en: curl_easy_getinfo(CURLINFO_REDIRECT_URL) returned an error: %s (%d) : %s
vi: curl_easy_getinfo(CURLINFO_REDIRECT_URL) trả lại một lỗi: %s (%d) : %s

en: curl_easy_getinfo(CURLINFO_RESPONSE_CODE) returned a negative response code
vi: curl_easy_getinfo(CURLINFO_RESPONSE_CODE) trả lại một mã phản hồi tiêu cực

en: curl_easy_getinfo(CURLINFO_RESPONSE_CODE) returned an error: %s (%d) : %s
vi: url_easy_getinfo(CURLINFO_RESPONSE_CODE) trả lại lỗi: %s (%d) : %s

en: curl_easy_perform() returned an error: %s (%d) : %s
vi: curl_easy_perform() trả lại lỗi: %s (%d) : %s

en: current
vi: hiện tại

en: current vcpu count must equal maximum
vi: số vcpu hiện tại phải bằng lớn nhất

en: data sinks cannot be used for non-blocking streams
vi: các bồn dữ liệu không thể được sử dụng cho các luồng không chặn

en: data sources cannot be used for non-blocking streams
vi: các nguồn dữ liệu không thể được dùng cho các dòng không chặn

en: define (but don't start) a domain from an XML file
vi: tạo (nhưng không khởi động) một miền từ một tập tin XML

en: define a pool from a set of args
vi: định nghĩa một pool từ một tập hợp tham số

en: define or modify a secret from an XML file
vi: định nghĩa hoặc thay đổi một bí mật từ một tập tin XML

en: define or update a network filter from an XML file
vi: định nghĩa hoặc cập nhật một bộ lọc mạng từ một tập tin XML

en: degraded
vi: đã suy biến

en: delete a pool
vi: xoá một pool

en: delete a vol
vi: xoá một ổ

en: delete snapshot and all children
vi: xóa ảnh chụp và tất cả các ảnh con

en: destroy a physical host interface (disable it / "if-down")
vi: phá huỷ một giao diện máy chủ vật lý (tắt nó / "if-down")

en: detach device from an XML file
vi: Tháo thiết bị từ một tập tin XML

en: detach disk device
vi: tháo thiết bị đĩa

en: detach network interface
vi: tháo giao diện mạng

en: detailed domain vcpu information
vi: thông tin vcpu miền chi tiết

en: device %s is not a PCI device
vi: thiết bị %s không phải thiết bị PCI

en: device key
vi: khóa thiết bị

en: device type '%s' cannot be attached
vi: kiểu thiết bị '%s' không thể được gắn

en: direct migration
vi: di trú trực tiếp

en: directory to switch to (default: home or else root)
vi: thư mục để chuyển sang (mặc định: home hoặc root)

en: disable
vi: tắt

en: disable autostarting
vi: tắt tự khởi động

en: discover potential storage pool sources
vi: khám phá các nguồn pool lưu trữ tiềm năng

en: disk %s not found
vi: đĩa %s không thấy

en: disk bus '%s' cannot be hotplugged.
vi: tuyến đĩa '%s' không thể được cắm nóng

en: disk bus '%s' cannot be updated.
vi: tuyến đĩa '%s' không thể được cập nhật

en: disk device type '%s' cannot be hotplugged
vi: kiểu thiết bị đĩa '%s' không thể được cắm nóng

en: disk source path is missing
vi: đường dẫn nguồn đĩa bị thiếu

en: display available free memory for the NUMA cell.
vi: hiển thị bộ nhớ trống có sẵn cho ô NUMA

en: display extended details for pools
vi: hiển thị các chi tiết mở rộng cho các pool

en: display extended details for volumes
vi: hiển thị các chi tiết mở rộng cho các ổ

en: do not restart the domain on the destination host
vi: không khởi động lại miền trên máy chủ đích

en: domain %s exists already
vi: miền %s đã tồn tại

en: domain %s has no snapshots with name %s
vi: miền %s không có ảnh chụp với tên %s

en: domain %s is already running
vi: miền %s đã đang chạy

en: domain '%s' already exists with uuid %s
vi: miền '%s' đã tồn tại với uuid %s

en: domain '%s' coredump: failed to open %s
vi: miền '%s' coredump: thất bại khi mở %s

en: domain '%s' coredump: failed to write header to %s
vi: miền '%s coredump: thất bại khi ghi header vào %s

en: domain '%s' coredump: write failed: %s
vi: miền '%s' coredump: ghi thất bại: %s

en: domain '%s' is already defined with uuid %s
vi: mieenf '%s' đã được tạo với uuid %s

en: domain '%s' is not processing incoming migration
vi: miền '%s' không đang xử lý di trú vào

en: domain '%s' not paused
vi: miền '%s' không bị dừng

en: domain '%s' not running
vi: miền '%s' không đang chạy

en: domain block device size information
vi: thông tin kích thước thiết bị khối miền

en: domain event %d not registered
vi: sự kiện miền %d không được đăng ký

en: domain has no snapshots
vi: miền không có ảnh chụp

en: domain id or name
vi: id miền hoặc tên miền

en: domain id or uuid
vi: id miền hoặc uuid miền

en: domain information
vi: thông tin miền

en: domain information in XML
vi: thông tin miền trong XML

en: domain is already running
vi: miền đã đang chạy

en: domain is not in running state
vi: miền không trong trạng thái chạy

en: domain is not in shutoff state
vi: miền không trong trạng thái tắt

en: domain is not running
vi: miền không đang chạy

en: domain job information
vi: thông tin công việc miền

en: domain name or uuid
vi: tên miền hoặc uuid

en: domain name, id or uuid
vi: tên miền, id hoặc uuid

en: domain snapshot XML
vi: XML ảnh chụp miền

en: domain state
vi: trạng thái miền

en: domain type
vi: kiểu miền

en: domain vcpu counts
vi: số vcpu miền

en: domainMigratePrepare did not set uri
vi: domainMigratePrepare đã không đặt uri

en: domainMigratePrepare2 did not set uri
vi: domainMigratePrepare2 đã không đặt uri

en: driver of disk device
vi: trình điều khiển của thiết bị đĩa

en: driver serial '%s' contains unsafe characters
vi: serial trình điều khiển '%s' chứa các ký tự không an toàn

en: dump the core of a domain to a file for analysis
vi: sao nhân của một miền vào một tập tin để phân tích

en: dup2(stderr) failed
vi: dup2(stderr) thất bại

en: dup2(stdin) failed
vi: dup2(stdin) thất bại

en: dup2(stdout) failed
vi: dup2(stdout) thất bại

en: edit XML configuration for a domain
vi: chỉnh sửa cấu hình XML cho một miền

en: edit XML configuration for a network
vi: chỉnh sửa cấu hình XML cho một mạng

en: edit XML configuration for a network filter
vi: chỉnh sửa cấu hỉnh XML cho một bộ lọc mạng

en: edit XML configuration for a physical host interface
vi: chỉnh sửa cấu hình XML cho một giao diện máy chủ vật lý

en: edit XML configuration for a storage pool
vi: chỉnh sửa cấu hình XML cho một pool lưu trữ

en: enable
vi: bật

en: encountered an error on interface %s index %d
vi: gặp một lỗi trên giao diện %s chỉ mục %d

en: enumerate devices on this host
vi: đánh số các thiết bị trên máy chủ này

en: error
vi: lỗi

en: error %d during port-profile setlink on interface %s (%d)
vi: lỗi %d trong khi setlink port-profile trên giao diện %s (%d)

en: error calling aa_change_profile()
vi: lỗi gọi aa_change_profile()

en: error calling security_getenforce()
vi: lỗi gọi security_getenforce()

en: error copying profile name
vi: lỗi sao chép tên hồ sơ

en: error dumping %s (%d) interface
vi: lỗi dump %s (%d) giao diện

en: error during virtual port configuration of ifindex %d
vi: lỗi trong khi cấu hình cổng ảo của ifindex %d

en: error parsing IFLA_PORT_SELF part
vi: lỗi phân tích phần IFLA_PORT_SELF

en: error parsing IFLA_VF_PORT part
vi: lỗi phân tích phần IFLA_VF_PORT

en: error parsing pid of lldpad
vi: lỗi phân tích pid của lldpad

en: error while iterating over IFLA_VF_PORTS part
vi: lỗi khi nhắc lại qua phần IFLA_VF_PORTS

en: error while resuming the domain
vi: lỗi khi đang tiếp tục miền

en: error while suspending the domain
vi: lỗi khi đang ngưng miền

en: error:
vi: lỗi:

en: escape for XML use
vi: thoát để sử dụng XML

en: escape for shell use
vi: thoát để sử dụng vỏ

en: event callback already tracked
vi: callback sự kiện đã được theo dõi

en: event from unexpected fd %d!=%d / watch %d!=%d
vi: sự kiện từ fd %d!=%d / watch %d!=%d không mong muốn

en: expected syntax: --%s <%s>
vi: cú pháp mong đợi: --%s <%s>

en: expecting a name
vi: mong đợi một tên

en: expecting a separator
vi: mong đợi một phân cách

en: expecting a separator in list
vi: mong đợi một phân cách trong danh sách

en: expecting a value
vi: mong đợi một giá trị

en: expecting an assignment
vi: mong đợi một sự chỉ định

en: extended partition already exists
vi: phân vùng mở rộng đã tồn tại

en: failed reading from file '%s'
vi: thất bại khi đọc từ tập tin '%s'

en: failed to apply capabilities: %d
vi: thất bại khi áp dụng các khả năng: %d

en: failed to connect to monitor socket
vi: thất bại khi kết nối tới socket bộ theo dõi

en: failed to connect to the hypervisor
vi: kết nối tới quản lý máy ảo thất bại

en: failed to create directory '%s'
vi: thất bại khi tạo thư mục '%s'

en: failed to create logfile %s
vi: thất bại khi tạo tập tin bản ghi %s

en: failed to create socket
vi: thất bại khi tạo socket

en: failed to enable IP forwarding
vi: thất bại khi bật chuyển tiếp IP

en: failed to enable mac filter in '%s'
vi: thất bại khi bật bộ lọc mac trong '%s'

en: failed to generate XML
vi: tạo XML thất bại

en: failed to get URI
vi: thất bại khi lấy URI

en: failed to get capabilities
vi: thất bại khi lấy các khả năng

en: failed to get domain '%s'
vi: thất bại khi lấy miền '%s'

en: failed to get domain UUID
vi: lấy UUID miền thất bại

en: failed to get domain xml
vi: thất bại khi lấy xml miền

en: failed to get hostname
vi: thất bại khi lấy tên máy chủ

en: failed to get hypervisor type
vi: lấy kiểu trình quản lý máy ảo thất bại

en: failed to get interface '%s'
vi: thất bại khi lấy giao diện '%s'

en: failed to get network '%s'
vi: thất bại khi lấy mạng '%s'

en: failed to get network UUID
vi: thất bại khi lấy UUID mạng

en: failed to get node information
vi: lấy thông tin nút thất bại

en: failed to get nwfilter '%s'
vi: thất bại khi lấy nwfilter '%s'

en: failed to get parent pool
vi: thất bại khi lấy pool cha

en: failed to get pool '%s'
vi: thất bại khi lấy pool '%s'

en: failed to get pool UUID
vi: thất bại khi lấy UUID pool

en: failed to get secret '%s'
vi: thất bại khi lấy bí mật '%s'

en: failed to get source from sourceList
vi: thất bại khi lấy nguồn từ sourceList

en: failed to get the hypervisor version
vi: lấy phiên bản trình quản lý máy ảo thất bại

en: failed to get the library version
vi: lấy phiên bản thư viện thất bại

en: failed to get vol '%s'
vi: thất bại khi lấy ổ '%s'

en: failed to initialize SASL library: %d (%s)
vi: thất bại khi khởi chạy thư viện SASL: %d (%s)

en: failed to mark network %s as autostarted
vi: thất bại khi đánh dấu network %s tự khởi động

en: failed to mark pool %s as autostarted
vi: thất bại khi đánh dấu pool %s tự khởi động

en: failed to open file
vi: thất bại khi mở tập tin

en: failed to open the log file. check the log file path
vi: mở tập tin bản ghi thất bại. kiểm tra đường dẫn tập tin bản ghi

en: failed to parse configuration file
vi: phân tích tập tin cấu hình thất bại

en: failed to parse configuration file %s
vi: thất bại khi phân tích tập tin cấu hình %s

en: failed to read XML
vi: thất bại khi đọc XML

en: failed to read configuration file
vi: đọc tập tin cấu hình thất bại

en: failed to read configuration file %s
vi: thất bại khi đọc tập tin cấu hình %s

en: failed to read metadata length in '%s'
vi: thất bại khi đọc độ dài dữ liệu meta trong '%s'

en: failed to read qemu header
vi: thất bại khi đọc header qemu

en: failed to read temporary file created with template %s
vi: thất bại khi đọc tập tin tạm được tạo với mẫu %s

en: failed to remove pool '%s'
vi: thất bại khi xóa bỏ pool '%s'

en: failed to resume domain
vi: thất bại khi tiếp tục miền

en: failed to save content
vi: thất bại khi lưu nội dung

en: failed to seek to end of %s
vi: thất bại khi tìm tới cuối của %s

en: failed to serialize S-Expr
vi: sắp xếp S-Expr thất bại

en: failed to serialize S-Expr: %s
vi: thất bại khi sắp xếp S-Expr: %s

en: failed to setup stderr file handle
vi: thất bại khi cài đặt móc tập tin stderr

en: failed to setup stdin file handle
vi: thất bại khi cài đặt móc tập tin stdin

en: failed to setup stdout file handle
vi: thất bại khi cài đặt móc tập tin stdout

en: failed to unmark network %s as autostarted
vi: thất bại khi bỏ đánh dấu mạng %s như tự khởi động

en: failed to unmark pool %s as autostarted
vi: thất bại khi bỏ đánh dấu tự khởi động pool %s

en: failed to wait on condition
vi: thất bại khi đợi trên điều kiện

en: failed to write configuration file
vi: ghi tập tin cấu hình thất bại

en: failed to write configuration file: %s
vi: thất bại khi ghi tập tin cấu hình: %s

en: failed to write header to domain save file '%s'
vi: thất bại khi ghi header tới tập tin lưu miền '%s'

en: failed to write the log file
vi: ghi tập tin bản ghi thất bại

en: failed writing to file '%s'
vi: thất bại khi ghi vào tập tin '%s'

en: file
vi: tập tin

en: file containing XML CPU descriptions
vi: tập tin chứa các mô tả CPU bằng XML

en: file containing an XML CPU description
vi: tập tin chứa một mô tả CPU bằng XML

en: file containing an XML description of the device
vi: tập tin chứa một mô tả XML của thiết bị

en: file containing an XML domain description
vi: tập tin chứa một mô tả miền XML

en: file containing an XML interface description
vi: tập tin chứa một mô tả giao diện XML

en: file containing an XML network description
vi: tập tin chứa một mô tả mạng XML

en: file containing an XML network filter description
vi: tập tin chứ một mô tả bộ lọc mạng XML

en: file containing an XML pool description
vi: tập tin chứa một mô tả pool XML

en: file containing an XML vol description
vi: tập tin chứa một mô tả ổ XML

en: file containing secret attributes in XML
vi: tập tin chứa các thuộc tính bí mật trong XML

en: filesystem is not of type 'template' or 'mount'
vi: hệ thống tập tin không phải kiểu 'template' hoặc 'mount'

en: filter has no name
vi: bộ lọc không có tên

en: filter with same UUID but different name ('%s') already exists
vi: bộ lọc với cùng UUID nhưng khác tên ('%s') đã tồn tại

en: filter would introduce a loop
vi: bộ lọc nên giới thiệu một vòng lặp

en: find potential storage pool sources
vi: tìm các nguồn pool lưu trữ tiềm năng

en: flags parameter must be VIR_MEMORY_VIRTUAL or VIR_MEMORY_PHYSICAL
vi: thông số cờ phải là VIR_MEMORY_VIRTUAL hoặc VIR_MEMORY_PHYSICAL

en: format for underlying storage
vi: định dạng cho lưu trữ cơ sở

en: format of backing volume if taking a snapshot
vi: định dạng ổ backing nếu tạo một ảnh chụp

en: formatter for %s %s reported error
vi: trình định dạng cho %s %s báo cáo lỗi

en: get device block stats for a domain
vi: lấy thống kê khối thiết bị cho một miền

en: get memory statistics for a domain
vi: lấy thống kê bộ nhớ cho một miền

en: get network interface stats for a domain
vi: lấy thống kê giao diện mạng cho một miền

en: get value from running domain
vi: lấy giá trị từ miền đang chạy

en: get value to be used on next boot
vi: lấy giá trị được sử dụng lần khởi động tiếp theo

en: gracefully shutdown a domain
vi: tắt đúng kiểu một miền

en: guest unexpectedly quit
vi: khách thoát bất ngờ

en: guest unexpectedly quit during hotplug
vi: khách thoát bất ngờ trong khi cắm nóng

en: guestfwd channel does not define a target address
vi: kênh guestfwd không định nghĩa một địa chỉ đích

en: guestfwd channel only supports IPv4 addresses
vi: kênh guestfwd chỉ hỗ trợ các địa chỉ IPv4

en: host reports map buffer length exceeds maximum: %d > %d
vi: máy chủ báo cáo độ dài bộ đệm bản độ vượt quá lớn nhất: %d > %d

en: host reports too many vCPUs: %d > %d
vi: máy chủ báo cáo quá nhiều vCPU: %d > %d

en: host usb device %03d.%03d not found
vi: thiết bị usb chủ %03d.%03d không tìm thấy

en: hostdev mode '%s' not supported
vi: chế độ hostdev '%s' không được hỗ trợ

en: hostdev subsys type '%s' not supported
vi: kiểu subsys hostdev '%s' không được hỗ trợ

en: hostname on destination resolved to localhost, but migration requires an FQDN
vi: tên máy chủ trên chỗ ghi được giải quyết thành localhost, nhưng di trú yêu cầu một FQDN

en: hypervisor connection URI
vi: URI kết nối quản lý máy ảo

en: idle
vi: rỗi

en: image magic is incorrect
vi: magic ảnh không đúng

en: image version is not supported (%d > %d)
vi: phiên bản ảnh không được hỗ trợ (%d > %d)

en: in shutdown
vi: đang tắt

en: inaccessible
vi: không truy cập được

en: inaccessible backing store volume %s
vi: ổ lưu trữ lại %s không truy cập được

en: inactive
vi: không hoạt động

en: include security sensitive information in XML dump
vi: bao gồm thông tin cảm giác bảo mật trong dump XML

en: incomplete save header in '%s'
vi: header lưu không hoàn thiện trong '%s'

en: info balloon reply was missing balloon data
vi: phản hồi balloon thông tin thiếu dữ liệu

en: info migration reply was missing return status
vi: phản hồi di trú thông tin thiếu trạng thái trả về

en: interface has no name
vi: giao diện không có tên

en: interface has unsupported type '%s'
vi: giao diện có kiểu không được hỗ trợ '%s'

en: interface information in XML
vi: thông tin giao diện trong XML

en: interface mac
vi: mac giao diện

en: interface name
vi: tên giao diện

en: interface name or MAC address
vi: tên giao diện hoặc địa chỉ MAC

en: internal error
vi: lỗi nội bộ

en: invalid '=' after option --%s
vi: '=' không hợp lệ sau tùy chọn --%s

en: invalid MAC address
vi: địa chỉ MAC không hợp lệ

en: invalid MAC address: %s
vi: địa chỉ MAC không hợp lệ: %s

en: invalid PCI bus ID supplied for '%s'
vi: ID tuyến PCI không hợp lệ được cung cấp cho '%s'

en: invalid PCI domain ID supplied for '%s'
vi: ID miền PCI không hợp lệ được cung cấp cho '%s'

en: invalid PCI function ID supplied for '%s'
vi: ID chức năng PCI không hợp lệ được cung cấp cho '%s'

en: invalid PCI product ID supplied for '%s'
vi: ID sản phẩm PCI không hợp lệ được cung cấp cho '%s'

en: invalid PCI slot ID supplied for '%s'
vi: ID khe PCI không hợp lệ được cung cấp cho '%s'

en: invalid PCI vendor ID supplied for '%s'
vi: ID nhà cung cấp PCI không hợp lệ được cung cấp cho '%s'

en: invalid SCSI LUN ID supplied for '%s'
vi: ID LUN của SCSI không hợp lệ được cung cấp cho '%s'

en: invalid SCSI bus ID supplied for '%s'
vi: ID tuyến SCSI không hợp lệ được cung cấp cho '%s'

en: invalid SCSI host ID supplied for '%s'
vi: ID chủ của SCSI không hợp lệ được cung cấp cho '%s'

en: invalid SCSI target ID supplied for '%s'
vi: ID đích SCSI không hợp lệ cung cấp cho '%s'

en: invalid USB bus number supplied for '%s'
vi: số tuyến USB không hợp lệ được cung cấp cho '%s'

en: invalid USB device number supplied for '%s'
vi: số thiết bị USB không hợp lệ được cung cấp cho '%s'

en: invalid USB interface class supplied for '%s'
vi: lớp giao diện USB không hợp lệ cung cấp cho '%s'

en: invalid USB interface number supplied for '%s'
vi: số giao diện USB không hợp lệ cung cấp cho '%s'

en: invalid USB interface protocol supplied for '%s'
vi: giao thức giao diện USB không hợp lệ cung cấp cho '%s'

en: invalid USB interface subclass supplied for '%s'
vi: lớp con giao diện USB không hợp lệ cung cấp cho '%s'

en: invalid USB product ID supplied for '%s'
vi: ID sản phẩm USB không hợp lệ được cung cấp cho '%s'

en: invalid USB vendor ID supplied for '%s'
vi: ID nhà cung cấp USB không hợp lệ được cung cấp cho '%s'

en: invalid XML length: %d
vi: độ dài XML không hợp lệ: %d

en: invalid cipher size for TLS session
vi: kích thước lập mã không hợp lệ cho phiên TLS

en: invalid connection pointer in
vi: con trỏ kết nối không hợp lệ trong

en: invalid connection pointer in %s
vi: con trỏ kết nối không hợp lệ trong %s

en: invalid domain pointer in
vi: con trỏ miền không hợp lệ trong

en: invalid domain pointer in %s
vi: con trỏ miền không hợp lệ trong %s

en: invalid domain type %s
vi: kiểu miền không hợp lệ %s

en: invalid flag combination: (0x%x)
vi: kết hợp cờ không hợp lệ: (0x%x)

en: invalid host UUID: %s
vi: UUID máy không hợp lệ: %s

en: invalid interface name %s
vi: tên giao diện %s không hợp lệ

en: invalid interface pointer in
vi: con trỏ giao diện không hợp lệ trong

en: invalid interface pointer in %s
vi: con trỏ giao diện không hợp lệ trong %s

en: invalid netfs path (ends in /): %s
vi: đường dẫn netfs không hợp lệ (kết thúc với /): %s

en: invalid netfs path (no /): %s
vi: đường dẫn netfs không hợp lệ (không có /): %s

en: invalid network pointer in
vi: con trỏ mạng không hợp lệ trong

en: invalid network pointer in %s
vi: con trỏ mạng không hợp lệ trong %s

en: invalid network type supplied for '%s'
vi: kiểu mạng không hợp lệ cung cấp cho '%s'

en: invalid node device pointer
vi: con trỏ thiết bị nút không hợp lệ

en: invalid node device pointer in %s
vi: con trỏ thiết bị nút không hợp lệ trong %s

en: invalid path %s not assigned to domain
vi: đường dẫn không hợp lệ %s không được gán cho miền

en: invalid path, '%s' is not a known interface
vi: đường dẫn không hợp lệ, '%s' không phải là một giao diện đã biết

en: invalid path: %s
vi: đường dẫn không hợp lý: %s

en: invalid removable media size supplied for '%s'
vi: kích thước thiết bị tháo gỡ được không hợp lệ được cung cấp cho '%s'

en: invalid scheduler option: %s
vi: tuỳ chọn bộ lập lịch không hợp lệ: %s

en: invalid size supplied for '%s'
vi: kích thước không hợp lệ cung cấp cho '%s'

en: invalid storage pool pointer in
vi: con trỏ pool lưu trữ không hợp lệ trong

en: invalid storage pool pointer in %s
vi: con trỏ pool lưu trữ không hợp lệ trong %s

en: invalid storage volume pointer in
vi: con trỏ ổ lưu trữ không hợp lệ trong

en: invalid storage volume pointer in %s
vi: con trỏ ổ lưu trữ không hợp lệ trong %s

en: invalid uuid %s
vi: uuid %s không hợp lệ

en: invalid value of 'ephemeral'
vi: giá trị không hợp lệ của 'ephemeral'

en: invalid value of 'private'
vi: giá trị không hợp lệ của 'private'

en: invalid watchdog action
vi: hành động watchdog không hợp lệ

en: leave the guest paused after creation
vi: để khách dừng sau khi tạo

en: length of metadata out of range
vi: độ dài dữ liệu meta vượt miền

en: libvirt was built without the '%s' driver
vi: libvirt được dựng mà không có trình điều khiển '%s'

en: libxml2 doesn't handle %s encoding
vi: libxml2 không xử lý mã hóa %s

en: list devices in a tree
vi: liệt kê các thiết bị trong một cây

en: list domains
vi: liệt kê các miền

en: list inactive & active domains
vi: liệt kê các miền hoạt động & không hoạt động

en: list inactive & active interfaces
vi: liệt kê các giao diện hoạt động và không hoạt động

en: list inactive & active networks
vi: liệt kê các mạng hoạt động & không hoạt động

en: list inactive & active pools
vi: liệt kê các pool hoạt động và không hoạt động

en: list inactive domains
vi: liệt kê các miền không hoạt động

en: list inactive interfaces
vi: liệt kê các giao diện không hoạt động

en: list inactive networks
vi: liệt kê các mạng không hoạt động

en: list inactive pools
vi: liệt kê các pool không hoạt động

en: list is not closed with ]
vi: danh sách không đóng với ]

en: list network filters
vi: liệt kê các bộ lọc mạng

en: list networks
vi: liệt kê các mạng

en: list physical host interfaces
vi: liệt kê các giao diện máy chủ vật lý

en: list pools
vi: liệt kê các pool

en: list secrets
vi: liệt kê các bí mật

en: list vols
vi: liệt kê các ổ

en: lists not allowed in VMX format
vi: danh sách không cho phép trong định dạng VMX

en: live migration
vi: di trú thời gian thực

en: lxc state driver is not active
vi: trình điều khiển trạng thái lxc không hoạt động

en: lxcChild() passed invalid vm definition
vi: lxcChild() truyền định nghĩa vm không hợp lệ

en: machine already powered down
vi: máy đã tắt nguồn

en: machine is not in poweroff|saved|aborted state, so couldn't start it
vi: máy không trong trạng thái tắt nguồn|đã lưu|đã thoát, vì vậy không thể bắt đầu nó

en: machine not in running state to suspend it
vi: máy không đang trong trạng thái chạy để ngưng nó

en: machine not paused, so can't resume it
vi: máy không dừng lại, vì vậy không thể tiếp tục nó

en: machine not running, so can't reboot it
vi: máy không đang chạy, vì vậy không thể khởi động lại nó

en: machine paused, so can't power it down
vi: máy đã dừng, vì vậy không thể tắt nó đi

en: malformed capacity element
vi: thành phần dung lượng sai dạng thức

en: malformed char device string
vi: chuỗi thiết bị ký tự sai dạng thức

en: malformed group element
vi: thành phần nhóm sai dạng thức

en: malformed mac address '%s'
vi: địa chỉ mac sai dạng thức '%s'

en: malformed netlink response message
vi: tin nhắn phản hồi netlink sai dạng thức

en: malformed octal mode
vi: chế độ cơ số 8 sai dạng thức

en: malformed owner element
vi: thành phần chủ sai dạng thức

en: malformed uuid element
vi: thành phần uuid sai dạng thức

en: malformed uuid element for '%s'
vi: thành phần uuid sai dạng thức cung cấp cho '%s'

en: malformed volume extent length value
vi: giá trị độ dài vùng ổ sai dạng thức

en: malformed volume extent offset value
vi: giá trị phân nhánh vùng ổ sai dạng thức

en: malformed volume extent size value
vi: giá trị kích thước vùng ổ sai dạng thức

en: managed save of a domain state
vi: phần lưu được quản lý của một trạng thái miền

en: maximum
vi: lớn nhất

en: maximum tolerable downtime (in milliseconds) for migration
vi: thời gian chết cho phép lớn nhất (theo mili-giây) cho di trú

en: memory peek request too large for remote protocol, %zi > %d
vi: yêu cầu peek bộ nhớ quá lớn cho giao thức từ xa: %zi > %d

en: memory size can't be changed unless domain is powered down
vi: kích thước bộ nhớ không thể thay đổi trừ khi miền được tắt nguồn

en: migrate domain to another host
vi: di trú miền sang một máy chủ khác

en: migrate: Invalid downtime
vi: di trú: thời gian chết không hợp lệ

en: migration URI, usually can be omitted
vi: URI di trú, thường có thể bỏ qua

en: migration was active, but RAM 'remaining' data was missing
vi: di trú đã hoạt động, nhưng thiếu dữ liệu 'remaining' RAM

en: migration was active, but RAM 'total' data was missing
vi: di trú đã hoạt động, nhưng thiếu dữ liệu 'total' RAM

en: migration was active, but RAM 'transferred' data was missing
vi: di trú đã hoạt động, nhưng thiếu dữ liệu 'transferred' RAM

en: migration with non-shared storage with full disk copy
vi: di trú với lưu trữ không-chia-sẻ với sao chép toàn bộ đĩa

en: migration with non-shared storage with incremental copy (same base image shared between source and destination)
vi: di trú với lưu trữ không-chia-sẻ với sao chép gia tăng (cùng chia sẻ ảnh gốc giữa nguồn và đích)

en: mismatched header magic
vi: magic header không khớp

en: missing "
vi: thiếu "

en: missing 'timezone' attribute for clock with offset='timezone'
vi: thiếu thuộc tính 'múi-giờ' cho đồng hồ với offset='múi-giờ'

en: missing SCSI host capability type for '%s'
vi: thiếu kiểu khả năng máy chủ SCSI cho '%s'

en: missing backend for pool type %d
vi: thiếu backend cho kiểu pool %d

en: missing capacity element
vi: thiếu thành phần dung lượng

en: missing creationTime from existing snapshot
vi: thiếu Thời gian tạo từ ảnh chụp sẵn có

en: missing devices information
vi: thiếu thông tin các thiết bị

en: missing devices information for %s
vi: thiếu thông tin các thiết bị cho %s

en: missing disk device alias name for %s
vi: thiếu tên hiệu thiết bị đĩa cho %s

en: missing domain type attribute
vi: thiếu thuộc tính kiểu miền

en: missing input device type
vi: thiếu kiểu thiết bị nhập

en: missing kernel information
vi: thiếu thông tin hạt nhân

en: missing operating system information
vi: thiếu thông tin hệ điều hành

en: missing operating system information for %s
vi: thiếu thông tin hệ điều hành cho %s

en: missing pool source name element
vi: thiếu thành phần tên nguồn pool

en: missing product
vi: thiếu sản phẩm

en: missing root device information
vi: thiếu thông tin thiết bị gốc

en: missing root device information in %s
vi: thiếu thông tin thiết bị gốc trong %s

en: missing root element
vi: thiếu thành phần gốc

en: missing source device
vi: thiếu thiết bị nguồn

en: missing source host
vi: thiếu máy chủ nguồn

en: missing source information for device
vi: thiếu thông tin nguồn cho thiết bị

en: missing source information for device %s
vi: thiếu thông tin nguồn cho thiết bị %s

en: missing source path
vi: thiếu đường dẫn nguồn

en: missing state from existing snapshot
vi: thiếu trạng thái từ ảnh cụp sẵn có

en: missing storage capability type for '%s'
vi: thiếu kiểu khả năng lưu trữ cho '%s'

en: missing storage pool source device name
vi: thiếu tên thiết bị nguồn pool lưu trữ

en: missing storage pool source device path
vi: thiếu đường dẫn thiết bị nguồn pool lưu trữ

en: missing storage pool source host name
vi: thiếu tên máy chủ nguồn pool lưu trữ

en: missing storage pool source path
vi: thiếu đường dẫn nguồn pool lưu trữ

en: missing storage pool target path
vi: thiếu đường dẫn đích pool lưu trữ

en: missing target information for device
vi: thiếu thông tin đích cho thiết bị

en: missing target information for device %s
vi: thiếu thông tin đích cho thiết bị %s

en: missing vendor
vi: thiếu nhà cung cấp

en: missing video model and cannot determine default
vi: thiếu mẫu video và không thể quyết định mặc định

en: missing volume name element
vi: thiếu thành phần tên ổ

en: mode of device reading and writing
vi: chế độ thiết bị đọc và viết

en: model type
vi: kiểu mẫu

en: monitor must not be NULL
vi: bộ theo dõi không được TRỐNG (NULL)

en: multiple interfaces with matching MAC address
vi: nhiều giao diện khớp địa chỉ MAC

en: multiple matching interfaces found
vi: nhiều giao diện khớp được tìm thấy

en: multiple matching interfaces found: %s
vi: nhiều giao diện khớp được tìm thấy: %s

en: mutex initialization failed
vi: khởi chạy mutex thất bại

en: name of the inactive domain
vi: tên của miền không hoạt động

en: name of the pool
vi: tên của pool

en: name of the volume
vi: tên của ổ

en: negotiated SSF %d was not strong enough
vi: SSF %d đã thương lượng không đủ mạnh

en: negotiation SSF %d was not strong enough
vi: SSF đàm phán %d không đủ mạnh

en: network %s exists already
vi: mạng %s đã tồn tại

en: network %s is not active
vi: mạng %s không hoạt động

en: network '%s' already exists with uuid %s
vi: mạng '%s' đã tồn tại với uuid %s

en: network '%s' does not have a bridge name.
vi: mạng '%s' không có tên cầu nối

en: network '%s' is already defined with uuid %s
vi: mạng '%s' đã được tạo với uuid %s

en: network filter information in XML
vi: thông tin bộ lọc mạng trong XML

en: network filter name or uuid
vi: tên hoặc uuid bộ lọc mạng

en: network information in XML
vi: thông tin mạng trong XML

en: network interface type
vi: kiểu giao diện mạng

en: network is already active
vi: mạng đã hoạt động

en: network is already active as '%s'
vi: mạng đã hoạt động như '%s'

en: network name
vi: tên mạng

en: network name or uuid
vi: tên hoặc uuid mạng

en: network uuid
vi: uuid mạng

en: no
vi: không

en: no FLR, PM reset or bus reset available
vi: không có thiết lập lại FLR, PM hay thiết lập lại tuyến có sẵn

en: no IFLA_PORT_RESPONSE found in netlink message
vi: không có IFLA_PORT_RESPONSE tìm thấy trong tin nhắn netlink

en: no PCI bus ID supplied for '%s'
vi: không có ID tuyến PCI được cung cấp cho '%s'

en: no PCI domain ID supplied for '%s'
vi: không có ID miền PCI được cung cấp cho '%s'

en: no PCI function ID supplied for '%s'
vi: không có ID chức năng PCI được cung cấp cho '%s'

en: no PCI product ID supplied for '%s'
vi: không có ID sản phẩm PCI được cung cấp cho '%s'

en: no PCI slot ID supplied for '%s'
vi: không có ID khe PCI được cung cấp cho '%s'

en: no PCI vendor ID supplied for '%s'
vi: không có ID nhà cung cấp PCI được cung cấp cho '%s'

en: no SCSI LUN ID supplied for '%s'
vi: không có ID LUN của SCSI được cung cấp cho '%s'

en: no SCSI bus ID supplied for '%s'
vi: không có ID tuyến của SCSI cung cấp cho '%s'

en: no SCSI host ID supplied for '%s'
vi: không có ID chủ của SCSI cung cấp cho '%s'

en: no SCSI target ID supplied for '%s'
vi: không có ID đích SCSI được cung cấp cho '%s'

en: no USB bus number supplied for '%s'
vi: không có số tuyến USB cung cấp cho '%s'

en: no USB device number supplied for '%s'
vi: không có số thiết bị USB cung cấp cho '%s'

en: no USB interface class supplied for '%s'
vi: không có lớp giao diện USB cung cấp cho '%s'

en: no USB interface number supplied for '%s'
vi: không có số giao diện USB cung cấp cho '%s'

en: no USB interface protocol supplied for '%s'
vi: không có giao thức giao diện USB cung cấp cho '%s'

en: no USB interface subclass supplied for '%s'
vi: không có lớp con giao diện USB cung cấp cho '%s'

en: no USB product ID supplied for '%s'
vi: không có ID sản phẩm USB được cung cấp cho '%s'

en: no USB vendor ID supplied for '%s'
vi: không có ID nhà cung cấp USB cung cấp cho '%s'

en: no assigned pty for device %s
vi: không có pty gán cho thiết bị %s

en: no autostart
vi: không tự khởi chạy

en: no block device path supplied for '%s'
vi: không có đường dẫn thiết bị chặn cung cấp cho '%s'

en: no client username was found
vi: không tìm thấy tên người dùng trình khách nào

en: no config file for %s
vi: không có tập tin cấu hình cho %s

en: no connection driver available
vi: không có trình điều khiển kết nối có sẵn

en: no connection driver available for %s
vi: không có trình điều khiển kết nối sẵn có cho %s

en: no device capabilities for '%s'
vi: không có các khả năng thiết bị cho '%s'

en: no domain XML passed
vi: không có miền XML vượt qua

en: no domain config
vi: không có cấu hình miền

en: no domain snapshot with matching name '%s'
vi: không có ảnh chụp miền khớp tên '%s'

en: no domain with matching id %d
vi: không có miền khớp id %d

en: no domain with matching name '%s'
vi: không có miền khớp tên '%s'

en: no domain with matching uuid
vi: không có miền khớp uuid

en: no domain with matching uuid '%s'
vi: không có miền khớp uuid '%s'

en: no extended partition found and no primary partition available
vi: không có phân vùng mở rộng tìm thấy hoặc không có phân vùng chính có sẵn

en: no job is active on the domain
vi: không có công việc đang hoạt động trên miền

en: no large enough free extent
vi: không có vùng mở rộng trống đủ lớn

en: no limit
vi: không hạn chế

en: no monitor path
vi: không có đường dẫn bộ theo dõi

en: no network interface supplied for '%s'
vi: không có giao diện mạng cung cấp cho '%s'

en: no network with matching name '%s'
vi: không có mạng khớp tên '%s'

en: no node device with matching name '%s'
vi: không có thiết bị nút khớp tên '%s'

en: no parent for this device
vi: không có cha cho thiết bị này

en: no removable media size supplied for '%s'
vi: không có kích thước thiết bị tháo gỡ được cung cấp cho '%s'

en: no secret with matching usage '%s'
vi: không có bí mật khớp sự sử dụng '%s'

en: no secret with matching uuid '%s'
vi: không có bí mật khớp uuid '%s'

en: no size supplied for '%s'
vi: không có kích thước cung cấp cho '%s'

en: no sockets found
vi: không tìm thấy socket

en: no state
vi: không trạng thái

en: no storage pool with matching name '%s'
vi: không có pool lưu trữ khớp tên '%s'

en: no storage vol with matching key '%s'
vi: không có ổ lưu trữ khớp khóa '%s'

en: no storage vol with matching name '%s'
vi: không có ổ lưu trữ khớp tên '%s'

en: no storage vol with matching path '%s'
vi: không có ổ lưu trữ khớp đường dẫn '%s'

en: no system UUID supplied for '%s'
vi: không có UUID hệ thống cung cấp cho '%s'

en: no target name supplied for '%s'
vi: không có tên đích cung cấp cho '%s'

en: no threads found
vi: không tìm thấy luồng

en: no valid connection
vi: không có kết nối hợp lệ

en: no valid netlink response was received
vi: không có phản hồi netlink hợp lệ được nhận

en: node device details in XML
vi: các chi tiết thiết bị nút theo XML

en: node info not implemented on this platform
vi: thông tin nút không thực hiện trên nền tảng này

en: node information
vi: thông tin nút

en: nonzero ncpus doesn't match with NULL cpus
vi: các ncpu non-zero không khớp với các CPU NULL

en: nonzero ncpus doesn't match with NULL xmlCPUs
vi: các ncpu non-zero không khớp với các xmlCPU NULL

en: nparams too large
vi: nparams quá lớn

en: number
vi: số

en: number of virtual CPUs
vi: số CPU ảo

en: numbers not allowed in VMX format
vi: các số không cho phép trong định dạng VMX

en: nwfilter is in use
vi: nwfilter đang được dùng

en: offline
vi: ngoại tuyến

en: only a single memory balloon device is supported
vi: chỉ có một thiết bị balloon bộ nhớ đơn được hỗ trợ

en: only a single watchdog device is supported
vi: chỉ có một thiết bị watchdog đơn được hỗ trợ

en: only one filesystem supported
vi: chỉ có một hệ thống tập tin được hỗ trợ

en: only supports mount filesystem type
vi: chỉ hỗ trợ lắp kiểu hệ thống tập tin

en: operation failed
vi: thao tác thất bại

en: operation failed: %s
vi: thao tác thất bại: %s

en: operation forbidden for read only access
vi: thao tác bị cấm cho truy cập chỉ đọc

en: operation type %d not supported
vi: kiểu thao tác %d không hỗ trợ

en: optional file of source xml to query for pools
vi: tập tin tuỳ chọn của xml nguồn để truy vấn cho pool

en: optional host to query
vi: máy chủ tuỳ chọn để truy vấn

en: optional port to query
vi: cổng tuỳ chọn để truy vấn

en: out of memory
vi: hết bộ nhớ

en: parameter=value
vi: parameter=giá-trị

en: parser error
vi: lỗi phân tích

en: path '%s' is not absolute
vi: đường dẫn '%s' không tuyệt đối

en: paused
vi: đã ngưng

en: peer-2-peer migration
vi: di trú peer-2-peer

en: perform a live core dump if supported
vi: thực hiện một dump nhân trực tiếp nếu được hỗ trợ

en: persist VM on destination
vi: cố định may áo trên chỗ ghi

en: pool '%s' already exists with uuid %s
vi: pool '%s' đã tồn tại với uuid %s

en: pool '%s' has asynchronous jobs running.
vi: pool '%s' các công việc không đồng bộ đang chạy

en: pool '%s' is already defined with uuid %s
vi: pool '%s' đã được tạo với uuid %s

en: pool does not support pool deletion
vi: pool không hỗ trợ xóa pool

en: pool has no config file
vi: pool không có tập tin cấu hình

en: pool information in XML
vi: thông tin pool trong XML

en: pool is already active as '%s'
vi: pool đã hoạt động như '%s'

en: pool name
vi: tên pool

en: pool name or uuid
vi: tên hoặc uuid pool

en: pool name or uuid of the input volume's pool
vi: tên hoặc uuid pool của pool của ổ đầu vào

en: pool type '%s' does not support source discovery
vi: kiểu pool '%s' không hỗ trợ khám phá nguồn

en: port-profile setlink timed out
vi: setlink port-profile hết thời gian

en: print XML document, but don't define/create
vi: in tài liệu XML, nhưng không định nghĩa/tạo

en: print help
vi: trợ giúp in

en: print the current directory
vi: in thư mục hiện tại

en: print the hypervisor canonical URI
vi: in URI đúng chuẩn của trình quản lý máy ảo

en: print the hypervisor hostname
vi: in tên máy chủ trình quản lý máy ảo

en: profileid parameter too long
vi: thông số profileid quá dài

en: protocol misses the family attribute
vi: giao thức thiếu thuộc tính họ

en: ps2 bus does not support %s input device
vi: tuyến ps2 không hỗ trợ thiết bị nhập %s

en: qemu emulator '%s' does not support xen
vi: giả lập qemu '%s' không hỗ trợ xen

en: qemu state driver is not active
vi: trình điều khiển trạng thái qemu không hoạt động

en: quit this interactive terminal
vi: thoát trình cuối tương tác này

en: read-only connection
vi: kết nổi chỉ đọc

en: reattach node device to its device driver
vi: gắn lại thiết bị nút vào trình điều khiển của nó

en: reboot a domain
vi: khởi động lại một miền

en: referenced filter '%s' is missing
vi: bộ lọc được tham chiếu '%s' bị thiếu

en: refresh a pool
vi: làm tươi một pool

en: remote_open: for 'ext' transport, command is required
vi: remote_open: với vận tải 'ext', yêu cầu lệnh phải có

en: rename to new name during migration (if supported)
vi: đặt lại tên sang tên mới trong quá trình di trú (nếu hỗ trợ)

en: requested authentication type %s rejected
vi: kiểu xác thực %s đã yêu cầu bị từ chối

en: requested vcpus is greater than max allowable vcpus for the domain: %d > %d
vi: số vcpu đã yêu cầu lớn hơn lớn nhất cho phép cho miền: %d > %d

en: reset node device
vi: thiết lập lại thiết bị nút

en: restore a domain from a saved state in a file
vi: phục hồi một miền từ một trạng thái đã lưu trong một tập tin

en: resume a domain
vi: tiếp tục một miền

en: resume operation failed
vi: tiếp tục thao tác thất bại

en: resuming after dump failed
vi: tiếp tục sau khi dump thất bại

en: return the pool uuid rather than pool name
vi: trả lại uuid pool thay cho tên pool

en: returned buffer is not same size as requested
vi: bộ đệm trả lại không có kích thước như đã yêu cầu

en: returns the storage pool for a given volume key or path
vi: trả lại pool lưu trữ cho một khoá hay đường dẫn ổ đã cho

en: returns the volume key for a given volume name or path
vi: trả lại khoá ổ cho một tên hoặc đường dẫn ổ đã cho

en: returns the volume name for a given volume key or path
vi: trả lại tên ổ cho một khoá hoặc đường dẫn ổ đã cho

en: returns the volume path for a given volume name or key
vi: trả lại đường dẫn ổ cho một tên hoặc khoá ổ đã cho

en: rule node requires action attribute
vi: nút quy tắc cần thuộc tính hành động

en: rule node requires direction attribute
vi: nút quy tắc cần thuộc tính điều khiển

en: running
vi: đang chạy

en: sasl start reply data too long %d
vi: bắt đầu sasl phản hồi dữ liệu quá dài %d

en: sasl step reply data too long %d
vi: bước sasl phản hồi dữ liệu quá dài %d

en: save a domain state to a file
vi: lưu một trạng thái miền vào một tập tin

en: saving domain '%s' failed to allocate space for metadata
vi: lưu miền '%s' thất bại khi cấp phát không gian cho dữ liệu meta

en: saving domain '%s' to '%s': open failed
vi: lưu miền '%s' tới '%s': mở thất bại

en: saving domain '%s' to '%s': write failed
vi: lưu miền '%s' tới '%s': ghi thất bại

en: script used to bridge network interface
vi: script dùng cho giao diện mạng cầu nối

en: secret '%s' does not have a value
vi: bí mật '%s' không có một giá trị

en: secret UUID
vi: UUID bí mật

en: secret attributes in XML
vi: các thuộc tính bí mật trong XML

en: secret is private
vi: bí mật là riêng tư

en: security DOI string exceeds max %d bytes
vi: chuỗi DOI bảo mật vượt quá %d byte lớn nhất

en: security imagelabel is missing
vi: nhãn ảnh bảo mật bị thiếu

en: security label already defined for VM
vi: nhãn bảo mật đã định nghĩa cho máy ảo

en: security label driver mismatch: '%s' model configured for domain, but hypervisor driver is '%s'.
vi: trình điều khiển nhãn bảo mật không khớp: mẫu '%s' đã cấu hình cho miền, nhưng trình điều khiển trình quản lý máy ảo là '%s'

en: security label exceeds maximum length: %d
vi: nhãn bảo mật vượt quá độ dài lớn nhất: %d

en: security label is missing
vi: nhãn bảo mật bị thiếu

en: security model string exceeds max %d bytes
vi: chuỗi mẫu bảo mật vượt quá %d byte lớn nhất

en: sending of PortProfileRequest failed.
vi: gửi PortProfileRequest thất bại.

en: server verification (of our certificate or IP address) failed
vi: kiểm tra máy phục vụ (của chứng thực hay địa chỉ IP của ta) thất bại

en: set a secret value
vi: đặt một giá trị bí mật

en: set maximum limit on next boot
vi: đặt giới hạn lớn nhất tại lần khởi động kế tiếp

en: set maximum tolerable downtime
vi: đặt thời gian chết cho phép lớn nhất

en: show inactive defined XML
vi: hiện XML đã định nghĩa không hoạt động

en: show version
vi: hiện phiên bản

en: show/set scheduler parameters
vi: hiện/đặt các thông số bộ lập lịch

en: shut off
vi: tắt

en: size > maximum buffer size
vi: size > kích thước bộ đệm lớn nhất

en: snapshot name
vi: tên ảnh chụp

en: sockpair failed
vi: sockpair thất bại

en: source config data format
vi: định dạng dữ liệu cấu hình nguồn

en: source device for underlying storage
vi: thiết bị nguồn cho lưu trữ cơ sở

en: source name for underlying storage
vi: tên nguồn cho lưu trữ cơ sở

en: source of network interface
vi: nguồn của giao diện mạng

en: source path for underlying storage
vi: đường dẫn nguồn cho lưu trữ cơ sở

en: source-host for underlying storage
vi: source-host cho lưu trữ cơ sở

en: start a (previously defined) inactive domain
vi: khởi động một miền không hoạt động (đã được tạo từ trước)

en: start a (previously defined) inactive network
vi: bắt đầu một mạng không hoạt động (đã định nghĩa từ trước)

en: start a (previously defined) inactive pool
vi: bắt đầu một pool không hoạt động (đã định nghĩa từ trước)

en: start a physical host interface (enable it / "if-up")
vi: bắt đầu một giao diện máy chủ vật lý (bật nó / "if-up")

en: start a physical host interface.
vi: bắt đầu một giao diện máy chủ vật lý.

en: start cell %d out of range (0-%d)
vi: bắt đầu ô %d vượt miền (0-%d)

en: stat of '%s' failed
vi: thống kê '%s' thất bại

en: storage pool '%s' is already active
vi: pool lưu trữ '%s' đã hoạt động

en: storage pool '%s' is not active
vi: pool lưu trữ '%s' không hoạt động

en: storage pool does not support encrypted volumes
vi: pool lưu trữ không hỗ trợ các ổ đã mã hóa

en: storage pool does not support vol deletion
vi: pool lưu trữ không hỗ trợ xóa ổ

en: storage pool does not support volume creation
vi: pool lưu trữ không hỗ trợ tạo ổ

en: storage pool does not support volume creation from an existing volume
vi: pool lưu trữ không hỗ trợ tạo ổ từ một ổ sẵn có

en: storage pool information
vi: thông tin pool lưu trữ

en: storage pool is not active
vi: pool lưu trữ không hoạt động

en: storage vol already exists
vi: ổ lưu trữ đã tồn tại

en: storage vol information
vi: thông tin ổ lưu trữ

en: storage volume name '%s' already in use.
vi: tên ổ lưu trữ '%s' đã được dùng

en: stream aborted with unexpected status %d
vi: luồng bị hủy với trạng thái không mong đợi %d

en: stream already has a callback registered
vi: luồng đã có một callback được đăng ký

en: stream does not have a callback registered
vi: luồng không có một callback được đăng ký

en: stream had I/O failure
vi: luồng bị hỏng I/O

en: stream had unexpected termination
vi: luồng bị ngắt bất ngờ

en: stream is not open
vi: luồng chưa mở

en: string
vi: chuỗi

en: subdriver of disk device
vi: trình điều khiển con của thiết bị đĩa

en: suspend a domain
vi: ngừng một miền

en: system call error
vi: lỗi gọi hệ thống

en: target %s already exists
vi: đích %s đã tồn tại

en: target %s:%d already exists
vi: đích %s:%d đã tồn tại

en: target config data type format
vi: định dạng kiểu dữ liệu cấu hình đích

en: target device type
vi: kiểu thiết bị đích

en: target for underlying storage
vi: đích cho lưu trữ cơ sở

en: target network name
vi: tên mạng đích

en: target of disk device
vi: đích của thiết bị đĩa

en: target type must be specified for %s device
vi: kiểu đích phải được ghi rõ cho thiết bị %s

en: template '%s' does not exist
vi: mẫu '%s' không tồn tại

en: testOpen: supply a path or use test:///default
vi: testOpen: cung cấp một đường dẫn hoặc sử dụng test:///default

en: the backing volume if taking a snapshot
vi: ổ backing nếu tạo một ảnh chụp

en: the domain does not have a current snapshot
vi: miền không có ảnh chụp hiện tại

en: the state to restore
vi: trạng thái để phục hồi

en: this domain does not have a device to delete snapshots
vi: miền này không có thiết bị để xóa ảnh chụp

en: this domain does not have a device to take snapshots
vi: miền này không có một thiết bị để tạo ảnh chụp

en: this domain exists already
vi: miền này đã tồn tại

en: this function is not supported by the connection driver
vi: chức năng này không được hỗ trợ bởi trình điều khiển kết nối

en: this function is not supported by the connection driver: %s
vi: chức năng này không được hỗ trợ bởi trình điều khiển kết nối: %s

en: this network exists already
vi: mạng này đã tồn tại

en: too many NUMA cells: %d > %d
vi: quá nhiều ô NUMA: %d > %d

en: too many drivers registered
vi: quá nhiều trình điều khiển được đăng ký

en: too many drivers registered in %s
vi: quá nhiều trình điều khiển đăng ký trong %s

en: too many memory stats requested: %d > %d
vi: quá nhiều thống kê bộ nhớ được yêu cầu: %d > %d

en: transport methods unix, ssh and ext are not supported under Windows
vi: phương thức vận tải unix, ssh và ext không được hỗ trợ trong Windows

en: tty console
vi: trình kiểm soát tty

en: tunnelled migration
vi: di trú qua đường hầm

en: tunnelled migration failed to read from qemu
vi: di trú đường ống thất bại khi đọc từ qemu

en: tunnelled migration requested but NULL stream passed
vi: di trú đường ống đã yêu cầu nhưng KHÔNG có luồng đi qua

en: type of storage pool sources to discover
vi: kiểu của các nguồn pool lưu trữ để khám phá

en: type of storage pool sources to find
vi: kiểu nguồn pool lưu trữ để tìm

en: type of the pool
vi: kiểu pool

en: udev_monitor_new_from_netlink returned NULL
vi: udev_monitor_new_from_netlink trả lại NULL

en: unable to allocate socket security context '%s'
vi: không thể cấp phát ngữ cảnh bảo mật socket '%s'

en: unable to change config on '%s' graphics type
vi: không thể thay đổi cấu hình trên kiểu đồ họa '%s'

en: unable to clear socket security context '%s'
vi: không thể làm sạch ngữ cảnh bảo mật socket '%s'

en: unable to close %s
vi: không thể đóng %s

en: unable to create hugepage path %s
vi: không thể tạo đường dẫn hugepage %s

en: unable to create rundir %s: %s
vi: không thể tạo rundir %s: %s

en: unable to create socket pair
vi: không thể tạo cặp socket

en: unable to execute QEMU command '%s'
vi: không thể thực thi lệnh QEMU '%s'

en: unable to execute QEMU command '%s': %s
vi: không thể thực thi lệnh QEMU '%s': %s

en: unable to generate uuid
vi: không thể tạo uuid

en: unable to get PID %d security context
vi: không thể lấy PID %d ngữ cảnh bảo mật

en: unable to get current process context '%s'
vi: không thể lấy ngữ cảnh tiến trình hiện tại '%s'

en: unable to get tty attributes: %s
vi: không thể lấy các thuộc tính tty: %s

en: unable to handle monitor type: %s
vi: không thể giải quyết kiểu bộ theo dõi: %s

en: unable to initialize VirtualBox driver API
vi: không thể khởi chạy API trình điều khiển VirtualBox

en: unable to parse mac address '%s'
vi: không thể phân tích địa chỉ mac '%s'

en: unable to register monitor events
vi: không thể đăng ký các sự kiện bộ theo dõi

en: unable to set ownership of '%s' to %d:%d
vi: không thể đặt quyền sở hữu của '%s' cho %d: %d

en: unable to set ownership of '%s' to user %d:%d
vi: không thể đặt quyền sở hữu của '%s' cho người dùng %d: %d

en: unable to set security context '%s'
vi: không thể đặt ngữ cảnh bảo mật '%s'

en: unable to set security context '%s' on '%s'
vi: không thể đặt ngữ cảnh bảo mật '%s' trên '%s'

en: unable to set socket security context '%s'
vi: không thể đặt ngữ cảnh bảo mật socket '%s'

en: unable to set tty attributes: %s
vi: không thể đặt các thuộc tính tty: %s

en: undefine VM on source
vi: huỷ định nghĩa máy ảo trên nguồn

en: undefine a network filter
vi: huỷ định nghĩa một bộ lọc mạng

en: undefine a physical host interface (remove it from configuration)
vi: huỷ định nghĩa một giao diện máy chủ vật lý (gỡ bỏ nó từ cấu hình)

en: undefine a secret
vi: huỷ định nghĩa một bí mật

en: undefine an inactive pool
vi: huỷ định nghĩa một miền không hoạt động

en: undefine an interface.
vi: huỷ định nghĩa một giao diện.

en: undefined hardware architecture
vi: kiến trúc phần cứng chưa định nghĩa

en: unexpected OpenVZ URI path '%s', try openvz:///system
vi: đường dẫn URI OpenVZ '%s' không mong đợi, thử openvz://system

en: unexpected accessmode %d
vi: accessmode không mong đợi %d

en: unexpected address type for fdc disk
vi: kiểu địa chỉ không mong đợi cho đĩa fdc

en: unexpected address type for ide disk
vi: kiểu địa chỉ không mong đợi cho đĩa ide

en: unexpected address type for scsi disk
vi: kiểu địa chỉ không mong đợi cho đĩa scs

en: unexpected boot device type %d
vi: kiểu thiết bị khởi động không mong đợi %d

en: unexpected char device type %d
vi: kiểu thiết bị ký tự không mong đợi %d

en: unexpected char type %d
vi: kiểu ký tự không mong đợi %d

en: unexpected chr device type
vi: kiểu thiết bị ký tự không mong muốn

en: unexpected controller type %d
vi: kiểu bộ điều khiển không mong đợi %d

en: unexpected data '%s'
vi: dữ liệu không mong đợi '%s'

en: unexpected disk address type %s
vi: kiểu địa chỉ đĩa %s không mong đợi

en: unexpected disk bus %d
vi: tuyến đĩa không mong đợi %d

en: unexpected disk device %d
vi: thiết bị đĩa không mong đợi %d

en: unexpected disk type %d
vi: kiểu đĩa không mong đợi %d

en: unexpected disk type %s
vi: kiểu đĩa không mong đợi %s

en: unexpected domain %s already exists
vi: miền %s không mong đợi đã tồn tại

en: unexpected domain type %d
vi: kiểu miền không mong đợi %d

en: unexpected encryption format
vi: định dạng mã hóa không mong đợi

en: unexpected filesystem type %d
vi: kiểu tập tin hệ thống không mong đợi %d

en: unexpected hostdev mode %d
vi: chế độ hostdev không mong đợi %d

en: unexpected hostdev type %d
vi: kiểu hostdev không mong đợi %d

en: unexpected input bus type %d
vi: kiểu tuyến nhập không mong đợi %d

en: unexpected input type %d
vi: kiểu nhập không mong đợi %d

en: unexpected interface type %d
vi: kiểu giao diện không mong đợi %d

en: unexpected lifecycle action %d
vi: hành động vòng đời %d không mong muốn

en: unexpected memballoon model %d
vi: mẫu memballon không mong đợi %d

en: unexpected migration status in %s
vi: trạng thái di trú không mong muốn trong %s

en: unexpected model type %d
vi: kiểu mẫu không mong đợi %d

en: unexpected net type %d
vi: kiểu mạng không mong đợi %d

en: unexpected number of snapshots < %u
vi: số ảnh chụp không mong muốn < %u

en: unexpected number of snapshots > %u
vi: số ảnh chụp không mong muốn > %u

en: unexpected pool type
vi: kiểu pool không rõ

en: unexpected secret usage type %d
vi: kiểu sử dụng bí mật không mong đợi %d

en: unexpected sound model %d
vi: mẫu âm thanh không mong đợi %d

en: unexpected storage mode for '%s'
vi: chế độ lưu trữ không mong muốn cho '%s'

en: unexpected value %s for on_crash
vi: giá trị %s không mong muốn cho on_crash

en: unexpected value %s for on_poweroff
vi: giá trị %s không mong muốn cho on_poweroff

en: unexpected value %s for on_reboot
vi: giá trị %s không mong muốn cho on_reboot

en: unexpected video model %d
vi: mẫu video không mong đợi %d

en: unexpected volume encryption secret type
vi: kiểu bí mật mã hóa ổ không mong đợi

en: unexpected watchdog action %d
vi: hành động watchdog không mong đợi %d

en: unexpected watchdog model %d
vi: mẫu watchdog không mong đợi %d

en: unknown
vi: không rõ

en: unknown OS type
vi: kiểu OS không rõ

en: unknown OS type %s
vi: kiểu OS không rõ %s

en: unknown SCSI host capability type '%s' for '%s'
vi: kiểu khả năng máy chủ SCSI không rõ '%s' cho '%s'

en: unknown address type '%s'
vi: kiểu địa chỉ không rõ '%s'

en: unknown arp bonding validate %s
vi: hợp lệ hóa gắn kết arp không rõ %s

en: unknown auth type '%s'
vi: kiểu xác thực không rõ '%s'

en: unknown authentication type %s
vi: kiểu xác thực %s không rõ

en: unknown bonding mode %s
vi: chế độ gắn kết không rõ %s

en: unknown capability type '%d' for '%s'
vi: kiểu khả năng không rõ '%d' cho '%s'

en: unknown character device type: %s
vi: kiểu thiết bị ký tự không rõ: %s

en: unknown chr device type '%s'
vi: kiểu thiết bị ký tự '%s' không rõ

en: unknown clock offset '%s'
vi: nhánh đồng hồ không rõ '%s'

en: unknown command: '%s'
vi: lệnh không rõ : '%s'

en: unknown error
vi: lỗi không rõ

en: unknown forwarding type '%s'
vi: kiểu chuyển hướng không rõ '%s'

en: unknown host
vi: máy chủ không rõ

en: unknown host %s
vi: máy chủ %s không rõ

en: unknown hostdev mode '%s'
vi: chế độ hostdev không rõ '%s'

en: unknown input bus type '%s'
vi: kiểu tuyến nhập không rõ '%s'

en: unknown input device type '%s'
vi: kiểu thiết bị nhập không rõ '%s'

en: unknown interface startmode %s
vi: startmode của giao diện không rõ %s

en: unknown mii bonding carrier %s
vi: trình đưa gắn kết mii không rõ %s

en: unknown partition type
vi: kiểu phân vùng không rõ

en: unknown pool format number %d
vi: số định dạng pool không rõ %d

en: unknown pool format type %s
vi: kiểu định dạng pool không rõ %s

en: unknown procedure: %d
vi: thủ tục chưa biết: %d

en: unknown rule action attribute value
vi: giá trị thuộc tính hành động quy tắc không rõ

en: unknown rule direction attribute value
vi: giá trị thuộc tính điều khiển quy tắc không rõ

en: unknown secret usage type
vi: kiểu sử dụng bí mật không rõ

en: unknown secret usage type %s
vi: kiểu sử dụng bí mật không rõ %s

en: unknown storage capability type '%s' for '%s'
vi: kiểu khả năng lưu trữ không rõ '%s' cho '%s'

en: unknown storage pool type %s
vi: kiểu pool lưu trữ không rõ %s

en: unknown storage vol backing store type %d
vi: kiểu lưu trữ lại %d không rõ của ổ lưu trữ

en: unknown storage vol type %d
vi: kiểu ổ lưu trữ %d không rõ

en: unknown type '%s'
vi: kiểu không rõ '%s'

en: unknown video model '%s'
vi: mẫu video không rõ '%s'

en: unknown volume encryption format
vi: định dạng mã hóa ổ không rõ

en: unknown volume encryption format type %s
vi: kiểu định dạng mã hóa ổ không rõ %s

en: unknown volume encryption secret type
vi: kiểu bí mật mã hóa ổ không rõ

en: unknown volume encryption secret type %s
vi: kiểu bí mật mã hóa ổ không rõ %s

en: unknown volume format number %d
vi: số định dạng ổ không rõ %d

en: unknown volume format type %s
vi: kiểu định dạng ổ không rõ %s

en: unknown watchdog action '%s'
vi: hành động watchdog không rõ '%s'

en: unknown watchdog model '%s'
vi: mẫu watchdog không rõ '%s'

en: unsupported authentication type %d
vi: kiểu xác thực %d không hỗ trợ

en: unsupported clock offset '%s'
vi: nhánh đồng hồ không hỗ trợ '%s'

en: unsupported config type %s
vi: kiểu cấu hình không hỗ trợ %s

en: unsupported configuration
vi: cấu hình không hỗ trợ

en: unsupported configuration: %s
vi: cấu hình không hỗ trợ: %s

en: unsupported console target type %s
vi: kiểu đích console không hỗ trợ %s

en: unsupported data type '%c' for arg '%s'
vi: kiểu dữ liệu '%c' không hỗ trợ cho tham số '%s'

en: unsupported disk bus '%s' with device setup
vi: tuyến đĩa không hỗ trợ '%s' với cài đặt thiết bị

en: unsupported disk type %s
vi: kiểu đĩa %s không hỗ trợ

en: unsupported driver name '%s' for disk '%s'
vi: tên trình điều khiển không hỗ trợ '%s' cho đĩa '%s'

en: unsupported event ID %d
vi: ID sự kiện không hỗ trợ %d

en: unsupported flags (0x%x)
vi: cờ không hỗ trợ (0x%x)

en: unsupported flags: (0x%x)
vi: cờ không được hỗ trợ: (0x%x)

en: unsupported input bus %s
vi: tuyến nhập không được hỗ trợ %s

en: unsupported monitor type '%s'
vi: kiểu bộ quản lý '%s' không hỗ trợ

en: unsupported option '-%c'. See --help.
vi: tùy chọn '-%c' không được hỗ trợ. Xem --help.

en: unsupported pit tickpolicy '%s'
vi: tickpolicy pit không hỗ trợ '%s'

en: unsupported protocol family '%s'
vi: họ giao thức không được hỗ trợ '%s'

en: unsupported rtc timer tickpolicy '%s'
vi: tickpolicy bộ đếm thời gian rtc không hỗ trợ '%s'

en: unsupported rtc timer track '%s'
vi: theo dõi thời gian rtc không hỗ trợ '%s'

en: unsupported timer type (name) '%s'
vi: kiểu (tên) bộ thời gian không hỗ trợ '%s'

en: unsupported volume encryption format %d
vi: định dạng mã hóa ổ %d không hỗ trợ

en: unterminated number
vi: số không kết thúc

en: unterminated string
vi: chuỗi không kết thúc

en: update device from an XML file
vi: cập nhật thiết bị từ một tập tin XML

en: update guest CPU according to host CPU
vi: cập nhật CPU khách theo CPU chủ

en: vCPU count exceeds maximum: %d > %d
vi: số vCPU vượt quá lớn nhất: %d > %d

en: vCPU map buffer length exceeds maximum: %d > %d
vi: độ dài bộ đệm bản đồ vCPU vượt quá lớn nhất: %d > %d

en: value for typeid out of range
vi: giá trị của typeid vượt miền

en: value of managerid out of range
vi: giá trị của managerid vượt miền

en: value of typeidversion out of range
vi: giá trị của typeidversion vượt miền

en: vcpu number
vi: số vcpu

en: version mismatch (actual %x, expected %x)
vi: phiên bản không khớp (thực tế %x, mong đợi %x)

en: virDirCreate is not implemented for WIN32
vi: virDirCreate không chấp nhận cho WIN32

en: virDomainGetXMLDesc with secure flag
vi: virDomainGetXMLDesc với cờ bảo mật

en: virDomainSnapshotGetXMLDesc with secure flag
vi: virDomainSnapshotGetXMLDesc với cờ bảo mật

en: virGetGroupID is not available
vi: virGetGroupID không có sẵn

en: virGetUserDirectory is not available
vi: virGetUserDirectory không có sẵn

en: virGetUserID is not available
vi: virGetUserID không có sẵn

en: virGetUserName is not available
vi: virGetUserName không có sẵn

en: virInterfaceDefFormat missing interface name
vi: virInterfaceDefFormat thiếu tên giao diện

en: virInterfaceDefFormat unknown startmode
vi: virInterfaceDefFormat có startmode không rõ

en: virtio serial device has invalid address type
vi: thiết bị nối tiếp virtio có kiểu địa chỉ không hợp lệ

en: vlan interface misses name attribute
vi: giao diện vlan thiếu thuộc tính tên

en: vlan interface misses the tag attribute
vi: giao diện vlan thiếu thuộc tính thẻ

en: vlan interface misses the vlan element
vi: giao diện vlan thiếu thành phần vlan

en: vlan misses the tag name
vi: vlan thiếu tên thẻ

en: vnc display
vi: hiển thị vnc

en: vol information in XML
vi: thông tin ổ trong XML

en: vol name, key or path
vi: tên, khoá hoặc đường dẫn ổ

en: volume '%s' is still being allocated.
vi: ổ '%s' vẫn đang được cấp phát

en: volume key or path
vi: khoá hoặc đường dẫn ổ

en: volume name or key
vi: tên hoặc khoá ổ

en: volume name or path
vi: tên hoặc đường dẫn ổ

en: volume usage specified, but volume path is missing
vi: sử dụng ổ đã chỉ định, nhưng đường dẫn ổ bị thiếu

en: warning
vi: cảnh báo

en: watchdog must contain model name
vi: watchdog phải chứa tên mẫu

en: weight for XEN_CREDIT
vi: sức nặng cho XEN_CREDIT

en: where to dump the core
vi: nơi để dump nhân vào

en: where to save the data
vi: nơi lưu dữ liệu

en: wipe a vol
vi: dọn sạch một ổ

en: write: %s: failed to write to temporary file: %s
vi: ghi: %s: thất bại khi ghi tập tin tạm: %s

en: xen bus does not support %s input device
vi: tuyến xen không hỗ trợ thiết bị nhập %s

en: xml data file to export from
vi: tập tin dữ liệu xml để xuất từ

en: xsd:dateTime value '%s' has unexpected format
vi: giá trị xsd:dateTime '%s' có định dạng không mong đợi

en: yes
vi: có
