sudoers 1.8.26b1 - en to vi translation catalogue (421 entries)

en: 	host  unmatched
vi: 	máy chủ không khớp

en: 
    Command allowed
vi: 
    Lệnh được phép

en: 
    Command denied
vi: 
    Lệnh bị cấm

en: 
    Command unmatched
vi: 
    Lệnh không khớp

en: 
    LDAP Role: %s
vi: 
    Vai trò LDAP: %s

en: 
    Options:
      -b, --base=dn              the base DN for sudo LDAP queries
      -d, --defaults=deftypes    only convert Defaults of the specified types
      -e, --expand-aliases       expand aliases when converting
      -f, --output-format=format set output format: JSON, LDIF or sudoers
      -i, --input-format=format  set input format: LDIF or sudoers
      -I, --increment=num        amount to increase each sudoOrder by
      -h, --help                 display help message and exit
      -m, --match=filter         only convert entries that match the filter
      -M, --match-local          match filter uses passwd and group databases
      -o, --output=output_file   write converted sudoers to output_file
      -O, --order-start=num      starting point for first sudoOrder
      -p, --prune-matches        prune non-matching users, groups and hosts
      -P, --padding=num          base padding for sudoOrder increment
      -s, --suppress=sections    suppress output of certain sections
      -V, --version              display version information and exit
vi: 
    Options:
      -b, --base=dn              DN cơ sở cho sudo truy vấn LDAP
      -d, --defaults=deftypes    chỉ chuyển đổi mặc định của kiểu đã cho
      -e, --expand-aliases       khai triển bí danh khi chuyển đổi
      -f, --output-format=format đặt định dạng đầu ra: JSON, LDIF hay sudoers
      -i, --input-format=format  đặt định dạng đầu vào: LDIF hoặc sudoers
      -I, --increment=số         tổng gia tăng cho từng sudoOrder
      -h, --help                 hiển thị trợ giúp rồi thoát
      -m, --match=filter         chỉ chuyển đổi những hạng mục khớp bộ lọc
      -M, --match-local          khớp lọc sử dụng cơ sở dữ liệu passwd và group người dùng
      -o, --output=tập_tin_đầu_ra  ghi sudoers đã chuyển đổi sang tập_tin_đầu_ra
      -O, --order-start=số       điểm đầu cho sudoOrder đầu tiên
      -p, --prune-matches        cắt bỏ những người dùng, nhóm và máy không khớp mẫu
      -P, --padding=số           đệm cơ sở cho gia tăng sudoOrder
      -s, --suppress=sections    chặn xuất cho từng phần cụ thể
      -V, --version              hiển thị phiên bản rồi thoát

en: 
    Options:
      -c, --check              check-only mode
      -f, --file=sudoers       specify sudoers file location
      -h, --help               display help message and exit
      -q, --quiet              less verbose (quiet) syntax error messages
      -s, --strict             strict syntax checking
      -V, --version            display version information and exit
vi: 
    Các tùy chọn:
      -c, --check              chế độ chỉ kiểm tra
      -f, --file=tập-tin       chỉ định vị trí tập tin sudoers
      -h, --help               hiển thị thông tin trợ giúp rồi thoát
      -q, --quiet              tối thiểu hóa các thông tin (quiet: im lặng)
      -s, --strict             kiểm tra cú pháp ngặt nghèo
      -V, --version            hiển thị thông tin về phiên bản rồi thoát

en: 
    Options:
      -d, --directory=dir  specify directory for session logs
      -f, --filter=filter  specify which I/O type(s) to display
      -h, --help           display help message and exit
      -l, --list           list available session IDs, with optional expression
      -m, --max-wait=num   max number of seconds to wait between events
      -S, --suspend-wait   wait while the command was suspended
      -s, --speed=num      speed up or slow down output
      -V, --version        display version information and exit
vi: 
    Tùy chọn:
      -d, --directory=th.mục  chỉ định thư mục cho nhật ký phiên
      -f, --filter=bộ-lọc     chỉ định kiểu V/R để hiển thị
      -h, --help              hiển thị thông tin trợ giúp rồi thoát
      -l, --list              liệt kê ID phiên sẵn có, với biểu thức tùy chọn
      -m, --max-wait=sô       số giây tối đa sẽ chờ giữa hai sự kiện
      -S, --suspend-wait      chờ trong khi lệnh bị treo
      -s, --speed=số          tăng hoặc giảm tốc độ kết xuất
      -V, --version           hiển thị thông tin về phiên bản rồi thoát

en: 
    Sudoers entry:
vi: 
    Mục Sudoers:

en: 
    Sudoers path: %s
vi: 
    Đường dẫn Sudoers: %s

en: 
    We trust you have received the usual lecture from the local System
    Administrator. It usually boils down to these three things:
    
        #1) Respect the privacy of others.
        #2) Think before you type.
        #3) With great power comes great responsibility.
vi: 
    Chúng tôi tin rằng bạn đã nhận được bài giảng từ Quản trị Hệ thống
    nội bộ. Có thể tóm lược chúng lại thành một số điểm quan trọng sau:
    
        #1) Tôn trọng sự riêng tư của người khác.
        #2) Nghĩ trước khi gõ một lệnh.
        #3) Quyền lực lớn đi kèm với trách nhiệm lớn.

en:     Commands:
vi:       Lệnh:

en:     Options:
vi:     Tùy chọn:

en:     RunAsGroups:
vi:     ChạyVớiTưCáchNhóm:

en:     RunAsUsers:
vi:     ChạyVớiTưCáchNgườiDùng:

en: %8s : (command continued) %s
vi: %8s : (lệnh tiếp tục) %s

en: %p's password:
vi: Mật khẩu của %p:

en: %s - convert between sudoers file formats
vi: %s - chuyển đổi giữa các định dạng các tập tin sudoers

en: %s - replay sudo session logs
vi: %s - chạy lại nhật ký phiên sudo

en: %s - safely edit the sudoers file
vi: %s - sửa tập tin sudoers một cách an toàn

en: %s and %s not on the same file system, using mv to rename
vi: %s và %s không ở trên cùng một hệ thống tập tin, sử dụng lệnh mv để đổi tên

en: %s busy, try again later
vi: %s đang bận, hãy thử lại sau

en: %s exists but is not a directory (0%o)
vi: %s có tồn tại nhưng nó không phải là một thư mục (0%o)

en: %s grammar version %d
vi: Ngữ pháp %s phiên bản %d

en: %s is group writable
vi: %s là người cùng nhóm được ghi

en: %s is not a regular file
vi: %s không phải tập tin thường

en: %s is not allowed to run sudo on %s.  This incident will be reported.
vi: %s không được phép chạy lệnh sudo trên %s. Sự việc này sẽ được báo cáo.

en: %s is not in the sudoers file.  This incident will be reported.
vi: %s không trong tập tin sudoers. Sự việc này sẽ được báo cáo.

en: %s is owned by gid %u, should be %u
vi: %s được sở hữu bởi nhóm mang mã số %u, nên là %u

en: %s is owned by uid %u, should be %u
vi: %s được sở hữu bởi người dùng mang mã số %u, nên là %u

en: %s is world writable
vi: %s ai ghi cũng được

en: %s must be owned by uid %d
vi: %s phải được sở hữu bởi uid %d

en: %s must only be writable by owner
vi: %s phải là những thứ chỉ có thể ghi bởi chủ sở hữu

en: %s requires an argument
vi: %s yêu cầu một đối số

en: %s unchanged
vi: %s không thay đổi

en: %s version %s
vi: %s phiên bản %s

en: %s/%.2s/%.2s/%.2s/timing: %s
vi: %s/%.2s/%.2s/%.2s/thời-gian: %s

en: %s/%s/timing: %s
vi: %s/%s/thời-gian: %s

en: %s: Cannot verify TGT! Possible attack!: %s
vi: %s: Không thể thẩm tra TGT! Gần như chắc chắn là bị tấn công!: %s

en: %s: bad permissions, should be mode 0%o
vi: %s: phân quyền sai, phải ở chế độ 0%o

en: %s: command not found
vi: %s: không tìm thấy lệnh

en: %s: incompatible group plugin major version %d, expected %d
vi: %s: phiên bản số lớn phần bổ sung nhóm không tương thích %d, mong đợi %d

en: %s: input and output files must be different
vi: %s: các tập tin đầu vào và đầu ra phải khác nhau

en: %s: internal error, I/O log file for event %d not open
vi: %s: lỗi bên trong, tập tin nhật ký vào ra cho sự kiện %d chưa được mở

en: %s: internal error, invalid signal %d
vi: %s: lỗi bên trong, tín hiệu %d không hợp lệ

en: %s: invalid Defaults type 0x%x for option "%s"
vi: %s: kiểu Defaults không hợp lệ 0x%x cho tùy chọn “%s”

en: %s: invalid log file
vi: %s: tập tin nhật ký không hợp lệ

en: %s: no value specified for "%s"
vi: %s: chưa chỉ ra giá trị cho “%s”

en: %s: option "%s" does not take a value
vi: %s: tùy chọn “%s” không nhận giá trị

en: %s: parsed OK
vi: %s: vượt qua kiểm duyệt

en: %s: read error
vi: %s: lỗi đọc

en: %s: runas group field is missing
vi: %s: thiếu trường “runas group” (chạy dưới danh nghĩa nhóm này)

en: %s: runas user field is missing
vi: %s: thiếu trường “runas user” (chạy với tư cách tài khoản này)

en: %s: time stamp %s: %s
vi: %s: dấu vết thời gian “%s”: %s

en: %s: time stamp field is missing
vi: %s: thiếu trường dấu vết thời gian

en: %s: unable to allocate options: %s
vi: %s: không thể phân bổ các tùy chọn: %s

en: %s: unable to convert principal to string ('%s'): %s
vi: %s: không thể chuyển đổi người ủy nhiệm sang chuỗi (“%s”): %s

en: %s: unable to get credentials: %s
vi: %s: không thể lấy giấy ủy nhiệm: %s

en: %s: unable to get host principal: %s
vi: %s: không thể lấy tên máy chủ chính: %s

en: %s: unable to initialize credential cache: %s
vi: %s: không thể khởi tạo bộ nhớ đệm “credential”: %s

en: %s: unable to parse '%s': %s
vi: %s: không thể phân tích “%s”: %s

en: %s: unable to resolve credential cache: %s
vi: %s: không thể phân giải bộ nhớ đệm “credential”: %s

en: %s: unable to store credential in cache: %s
vi: %s: không thể cất giữ “credential” trong bộ nhớ tạm: %s

en: %s: unknown defaults entry "%s"
vi: %s: không hiểu mục tin mặc định “%s”

en: %s: unknown key word: %s
vi: %s: không biết từ khóa: %s

en: %s: user field is missing
vi: %s: thiếu trường tài khoản người dùng

en: %s: value "%s" is invalid for option "%s"
vi: %s: giá trị “%s” là không hợp lệ đối với tùy chọn “%s”

en: %s: values for "%s" must start with a '/'
vi: %s: giá trị cho “%s” phải bắt đầu bằng dấu “/”

en: %s: wrong owner (uid, gid) should be (%u, %u)
vi: %s: sai sở hữu (uid, gid) đáng lẽ là (%u, %u)

en: %s:%d invalid Defaults type 0x%x for option "%s"
vi: %s:%d kiểu Defaults không hợp lệ 0x%x cho tùy chọn “%s”

en: %s:%d no value specified for "%s"
vi: %s:%d chưa chỉ ra giá trị cho “%s”

en: %s:%d option "%s" does not take a value
vi: %s:%d tùy chọn “%s” không nhận giá trị

en: %s:%d unknown defaults entry "%s"
vi: %s:%d không hiểu mục tin mặc định “%s”

en: %s:%d value "%s" is invalid for option "%s"
vi: %s:%d giá trị “%s” là không hợp lệ đối với tùy chọn “%s”

en: %s:%d values for "%s" must start with a '/'
vi: %s:%d giá trị cho “%s” phải bắt đầu bằng dấu “/”

en: %u incorrect password attempt | %u incorrect password attempts
vi[0]: đã sai mật khẩu %u lần

en: *** SECURITY information for %h ***
vi: *** Thông tin AN NINH cho %h ***

en: Account expired or PAM config lacks an "account" section for sudo, contact your system administrator
vi: Tài khoản hết hạn hoặc cấu hình PAM không có phiên “tài khoản” cho sudo, hãy liên hệ với người quản trị hệ thống của bạn

en: Account or password is expired, reset your password and try again
vi: Mật khẩu hay tài khoản đã hết hạn sử dụng, hãy đặt lại mật khẩu của bạn và thử lại

en: Add an entry to the utmp/utmpx file when allocating a pty
vi: Thêm một mục vào tập tin utmp/utmpx khi phân bổ một pty

en: Address to send mail from: %s
vi: Địa chỉ dùng để gửi thư từ: %s

en: Address to send mail to: %s
vi: Địa chỉ để gửi thư đến: %s

en: Alias "%s" already defined
vi: Bí danh “%s” đã được định nghĩa rồi

en: Allow commands to be run even if sudo cannot write to the I/O log
vi: Cho phép các lệnh có thể chạy ngay cả khi sudo không thể ghi vào nhật ký V/R

en: Allow commands to be run even if sudo cannot write to the audit log
vi: Cho phép các lệnh có thể chạy ngay cả khi sudo không thể ghi vào nhật ký audit

en: Allow commands to be run even if sudo cannot write to the log file
vi: Cho phép các lệnh có thể chạy ngay cả khi sudo không thể ghi vào tập tin nhật ký

en: Allow some information gathering to give useful error messages
vi: Cho phép một số thông tin được thu thập để đưa ra các thông tin về lỗi hữu dụng

en: Allow sudo to prompt for a password even if it would be visible
vi: Cho phép sudo hỏi mật khẩu thậm chí ngay cả khi nó đã rõ ràng

en: Allow the user to specify a timeout on the command line
vi: Cho phép người dùng chỉ định thời gian chờ dòng lệnh tối đa

en: Allow users to set arbitrary environment variables
vi: Cho phép người dùng đặt biến môi trường tùy ý

en: Always run commands in a pseudo-tty
vi: Luôn chạy lệnh ở tty-giả

en: Always send mail when sudo is run
vi: Luôn gửi thư mỗi khi chạy lệnh sudo

en: Always set $HOME to the target user's home directory
vi: Luôn đặt biến $HOME cho thư mục cá nhân của người dùng đích

en: Apply defaults in the target user's login class if there is one
vi: Áp dụng mặc định trong lớp đăng nhập người dùng đích nếu ở đây có một

en: Attempt to establish PAM credentials for the target user
vi: Thử thiết lập ủy nhiệm PAM cho người dùng đích

en: Authentication failure message: %s
vi: Thông tin xác thực gặp lỗi nghiêm trọng: %s

en: Authentication methods:
vi: Phương thức xác thực:

en: Authentication timestamp timeout: %.1f minutes
vi: Thời gian chờ dấu vết thời gian xác thực tối đa: %.1f phút

en: Check parent directories for writability when editing files with sudoedit
vi: Kiểm tra xem các thư mục cha có ghi được hay không khi sửa các tập tin bằng sudoedit

en: Compress I/O logs using zlib
vi: Nén nhật ký V/R sử dụng định dạng zlib

en: Could not determine audit condition
vi: Không thể phân giải điều kiện audit

en: Create a new PAM session for the command to run in
vi: Tạo một phiên PAM mới để lệnh chạy với nó

en: Default password prompt: %s
vi: Lời nhắc nhập mật khẩu mặc định: %s

en: Default user to run commands as: %s
vi: Tài khoản mặc định chạy lệnh như là: %s

en: Directory in which to store input/output logs: %s
vi: Thư mục mà nó sẽ lưu nhật ký vào/ra: %s

en: Don't initialize the group vector to that of the target user
vi: Không khởi tạo véc-tơ nhóm cho người dùng đích

en: Edit anyway? [y/N]
vi: Vẫn sửa? (có/KHÔNG) [y/N]

en: Enable sudoers netgroup support
vi: Bật hỗ trợ nhóm-mạng “sudoers”

en: Environment variables to check for sanity:
vi: Các biến môi trường được kiểm tra xem có đúng mực không:

en: Environment variables to preserve:
vi: Các biến môi trường được giữ lại:

en: Environment variables to remove:
vi: Các biến môi trường bị gỡ bỏ:

en: Error: %s:%d %s "%s" referenced but not defined
vi: Lỗi: %s:%d %s “%s” được tham chiếu nhưng chưa được định nghĩa

en: Error: %s:%d cycle in %s "%s"
vi: Lỗi: %s:%d bị quẩn tròn trong %s “%s”

en: Execute commands by file descriptor instead of by path: %s
vi: Thực thi các lệnh theo bộ mô tả tập tin thay cho đường dẫn: %s

en: File containing the sudo lecture: %s
vi: TẬP-TIN chứa thuyết trình về “sudo”: %s

en: File descriptors >= %d will be closed before executing a command
vi: Các bộ mô tả tập tin >= %d sẽ bị đóng trước khi chạy một lệnh

en: File in which to store the input/output log: %s
vi: Tập tin mà nó sẽ lưu nhật ký vào/ra: %s

en: File mode to use for the I/O log files: 0%o
vi: Chế độ tập tin được dùng cho tập tin nhật ký V/R: 0%o

en: Flags for mail program: %s
vi: Các cờ dành cho chương trình gửi thư (mail): %s

en: Flush I/O log data to disk immediately instead of buffering it
vi: Đẩy dữ liệu nhật ký V/R lên đĩa ngay lập tức thay vì nhớ đệm nó

en: Follow symbolic links when editing files with sudoedit
vi: Theo các liên kết mềm khi sửa các tập tin bằng sudoedit

en: Group that will own the I/O log files: %s
vi: Nhóm mà sẽ sở hữu tập tin nhật ký V/R: %s

en: If LDAP directory is up, do we ignore local sudoers file
vi: Nếu thư mục LDAP đã bật, chúng tôi sẽ lờ đi tập tin sudoers phải không

en: If set, passprompt will override system prompt in all cases.
vi: Nếu được đặt, lời nhắc mật khẩu sẽ đè lên dấu nhắc hệ thống trong mọi trường hợp.

en: If set, users may override the value of `closefrom' with the -C option
vi: Nếu được đặt, người dùng có thể ghi đè lên giá trị của “closefrom” bằng tùy chọn -C

en: If sudo is invoked with no arguments, start a shell
vi: Nếu lệnh sudo được triệu gọi mà không đưa ra tham số thì khởi chạy hệ vỏ

en: Ignore '.' in $PATH
vi: Bỏ qua “.” trong biến $PATH

en: Ignore case when matching group names
vi: Bỏ qua HOA/thường khi khớp tên nhóm

en: Ignore case when matching user names
vi: Bỏ qua HOA/thường khi khớp tên người dùng

en: Ignore unknown Defaults entries in sudoers instead of producing a warning
vi: Bỏ qua các mục tin Mặc định chưa biết trong sudoers thay vì đưa ra cảnh báo

en: Include the process ID when logging via syslog
vi: Bao gồm mã số tiến trình khi ghi nhật ký thông qua syslog

en: Incorrect password message: %s
vi: Mật khẩu không đúng: %s

en: Insult the user when they enter an incorrect password
vi: Lăng mạ người dùng khi họ nhập vào mật khẩu sai

en: Invalid authentication methods compiled into sudo!  You may not mix standalone and non-standalone authentication.
vi: Phương thức xác thực không hợp lệ được biên dịch vào trong sudo! Bạn không thể pha trộn kiểu xác thực giữa standalone và non-standalone

en: Lecture user the first time they run sudo
vi: Hướng dẫn người dùng lần đầu tiên họ chạy lệnh sudo

en: Length at which to wrap log file lines (0 for no wrap): %u
vi: Độ dài mà tại đó các dòng trong tập tin nhật ký được ngắt dòng (0 là không ngắt dòng): %u

en: Local IP address and netmask pairs:
vi: Cặp địa chỉ IP và mặt nạ cục bộ:

en: Locale to use while parsing sudoers: %s
vi: Miền địa phương sẽ sử dụng khi phân tích sudoers: %s

en: Log entries larger than this value will be split into multiple syslog messages: %u
vi: Các mục tin của nhật ký lớn hơn giá trị này sẽ được chia thành nhiều chuỗi syslog nhỏ: %u

en: Log geometry is %d x %d, your terminal's geometry is %d x %d.
vi: Định dạng của nhật ký là %d x %d, định dạng của thiết bị cuối là %d x %d.

en: Log the hostname in the (non-syslog) log file
vi: Ghi nhật ký tên-máy-chủ vào tập tin nhật ký (không dùng syslog)

en: Log the output of the command being run
vi: Ghi lại nhật ký kết xuất của lệnh đang chạy

en: Log the year in the (non-syslog) log file
vi: Ghi nhật ký năm vào tập tin nhật ký (không dùng syslog)

en: Log user's input for the command being run
vi: Ghi nhật ký kết xuất từ người dùng cho lệnh đang chạy

en: Match netgroups based on the entire tuple: user, host and domain
vi: Khớp nhóm mạng trên cơ sở toàn thể bộ dữ liệu : tài khoản, tên máy và tên miền

en: Matching Defaults entries for %s on %s:
vi: Các mục mặc định khớp cho %s trên máy %s:

en: Maximum I/O log sequence number: %u
vi: Số lượng nhật ký I/O tối đa: %u

en: No user or host
vi: Không có tài khoản hay tên máy chủ

en: Number of tries to enter a password: %u
vi: Số lần nhập mật khẩu: %u

en: Only allow the user to run sudo if they have a tty
vi: Chỉ cho phép người dùng chạy lệnh sudo nếu họ có tty

en: Only set the effective uid to the target user, not the real uid
vi: Chỉ đặt uid đang có hiệu lực cho người dùng đích, không sử dụng uid thật

en: Options are:
      (e)dit sudoers file again
      e(x)it without saving changes to sudoers file
      (Q)uit and save changes to sudoers file (DANGER!)
vi: Các tùy chọn là:
      (e)  sửa lại tập tin sudoers
      (x)  thoát ra mà không ghi lại tập tin sudoerse
      (q)  thoát ra và ghi lại tập tin sudoers (NGUY HIỂM!)

en: Owner of the authentication timestamp dir: %s
vi: Chủ sở hữu đường dẫn thư mục dấu vết thời gian xác thực: %s

en: PAM account management error: %s
vi: lỗi quản lý tài khoảnthực PAM: %s

en: PAM authentication error: %s
vi: lỗi xác thực PAM: %s

en: PAM service name to use for login shells: %s
vi: Tên dịch vụ PAM được dùng cho các hệ vỏ đăng nhập: %s

en: PAM service name to use: %s
vi: Tên dịch vụ PAM được dùng: %s

en: Password expired, contact your system administrator
vi: Mật khẩu đã hết hạn dùng, hãy liên lạc với người quản trị hệ thống của bạn

en: Password prompt timeout: %.1f minutes
vi: Thời gian chờ nhắc mật khẩu tối đa: %.1f phút

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Path to authentication timestamp dir: %s
vi: Đường dẫn thư mục dấu vết thời gian xác thực: %s

en: Path to lecture status dir: %s
vi: Đường dẫn đến thư mục trạng thái thuyết trình: %s

en: Path to log file: %s
vi: Đường dẫn tới tập tin nhật ký: “%s”

en: Path to mail program: %s
vi: Đường dẫn tới chương trình gửi thư (mail) %s

en: Path to the editor for use by visudo: %s
vi: Đường dẫn tới trình biên soạn để sử dụng cho lệnh visudo: %s

en: Path to the restricted sudo-specific environment file: %s
vi: Đường dẫn tới tập tin môi trường đặc-tả-sudo-hạn-chế: %s

en: Path to the sudo-specific environment file: %s
vi: Đường dẫn tới tập tin môi trường đặc-tả-sudo: %s

en: Plugin for non-Unix group support: %s
vi: Phần bổ sung cho hỗ trợ nhóm không-Unix: %s

en: Preload the dummy exec functions contained in the sudo_noexec library
vi: Tải trước các hàm thi hành giả được chứa trong thư viện sudo_noexec

en: Prompt for root's password, not the users's
vi: Hỏi mật khẩu của siêu người dùng, chứ không phải của người dùng

en: Prompt for the runas_default user's password, not the users's
vi: Nhắc mật khẩu của người dùng runas_mặc_định, không phải của người dùng

en: Prompt for the target user's password, not the users's
vi: Nhắc mật khẩu của người dùng đích, không phải cái hiện tại

en: Provide visual feedback at the password prompt when there is user input
vi: Cung cấp phản hồi ảo lúc nhắc mật khẩu khi đây là đầu nhập người dùng

en: Put OTP prompt on its own line
vi: Đặt nhắc OTP (mật khẩu dùng một lần) tại dòng nó sở hữu

en: Query the group plugin for unknown system groups
vi: Truy vấn các phần bổ sung nhóm cho các nhóm hệ thống chưa biết

en: Replay finished, press any key to restore the terminal.
vi: Trình diễn lại đã kết thúc, vui lòng bấm một phím bất kỳ để hoàn lại thiết bị cuối.

en: Replaying sudo session: %s
vi: Đang chạy lại phiên sudo: %s

en: Require fully-qualified hostnames in the sudoers file
vi: Yêu cầu tên máy chủ dạng đầy đủ trong tập tin sudoers

en: Require users to authenticate by default
vi: Yêu cầu người dùng chứng thực theo mặc định

en: Reset the environment to a default set of variables
vi: Đặt lại biến môi trường thành giá trị mặc định của chúng

en: Resolve groups in sudoers and match on the group ID, not the name
vi: Phân giải các nhóm trong sudoers và khớp dựa trên mã số nhóm, không phải là tên

en: Root may run sudo
vi: Siêu người dùng (root) có thể chạy lệnh sudo

en: Run commands on a pty in the background
vi: Chạy các câu lệnh trên một pty trong nền hệ thống

en: Runas and Command-specific defaults for %s:
vi: Runas và Đặc-tả-lệnh mặc định cho %s:

en: SELinux role to use in the new security context: %s
vi: Vai trò SELinux được dùng trong ngữ cảnh an ninh mới: %s

en: SELinux type to use in the new security context: %s
vi: Kiểu SELinux được dùng trong ngữ cảnh an ninh mới: %s

en: SecurID communication failed
vi: Truyền thông với SecurID gặp lỗi

en: Send mail if the user is not allowed to run a command
vi: Gửi thư nếu người dùng không được phép chạy lệnh nào đó

en: Send mail if the user is not in sudoers
vi: Gửi thư nếu người dùng không ở trong sudoers

en: Send mail if the user is not in sudoers for this host
vi: Gửi thư nếu người dùng không có trong sudoers cho máy chủ này

en: Send mail if the user tries to run a command
vi: Gửi thư nếu người cố chạy lệnh nào đó

en: Send mail if user authentication fails
vi: Gửi thư nếu xác thực người dùng gặp lỗi

en: Set $HOME to the target user when starting a shell with -s
vi: Đặt biến $HOME cho người dùng đích khi sử dụng hệ vỏ (shell) với tùy chọn -s

en: Set of limit privileges: %s
vi: Tập hợp các quyền bị giới hạn: %s

en: Set of permitted privileges: %s
vi: Tập hợp các đặc quyền được phép: %s

en: Set the LOGNAME and USER environment variables
vi: Đặt biến môi trường LOGNAME và USER

en: Set the user in utmp to the runas user, not the invoking user
vi: Đặt người dùng trong utmp thành người dùng runasr, không phải người dùng gọi

en: Sorry, try again.
vi: Rất tiếc, hãy thử lại.

en: Sorry, user %s is not allowed to execute '%s%s%s' as %s%s%s on %s.
vi: Rất tiếc, tài khoản %s không được phép thi hành “%s%s%s” như là %s%s%s trên %s.

en: Sorry, user %s may not run sudo on %s.
vi: Rất tiếc, tài khoản %s không được chạy lệnh sudo trên %s.

en: Subject line for mail messages: %s
vi: Chủ đề cho thư: %s

en: Sudoers file grammar version %d
vi: Phiên bản ngữ pháp tập tin Sudoers %d

en: Sudoers policy plugin version %s
vi: Phiên bản của phần bổ sung chính sách Sudoers %s

en: Syslog facility if syslog is being used for logging: %s
vi: Trang bị Syslog nếu syslog được sử dụng cho việc ghi nhật ký: %s

en: Syslog priority to use when user authenticates successfully: %s
vi: Mức ưu tiên Syslog sẽ sử dụng khi người dùng đăng nhập thành công: %s

en: Syslog priority to use when user authenticates unsuccessfully: %s
vi: Mức ưu tiên Syslog sẽ sử dụng khi người dùng đăng nhập không thành công: %s

en: The umask specified in sudoers will override the user's, even if it is more permissive
vi: Giá trị umask được chỉ định trong sudoers sẽ ghi đè lên giá trị này của người dùng, thậm chí nó còn dễ dãi hơn

en: There are no authentication methods compiled into sudo!  If you want to turn off authentication, use the --disable-authentication configure option.
vi: Ở đây không có phương thức xác thực nào được dịch vào trong sudo! Nếu bạn muốn tắt xác thực, sử dụng tùy chọn cấu hình --disable-authentication

en: Time in seconds after which the command will be terminated: %u
vi: Thời gian theo giây sau đó thì lệnh sẽ bị chấm dứt: %u

en: Type of authentication timestamp record: %s
vi: Kiểu của bản ghi dấu vết thời gian xác thực: %s

en: Umask to use or 0777 to use user's: 0%o
vi: Umask để sử dụng hoặc 0777 để sử dụng của người dùng: 0%o

en: Unable to initialize authentication methods.
vi: Không thể khởi tạo phương thức xác thực.

en: Use a separate timestamp for each user/tty combo
vi: Sử dụng dấu vết thời gian riêng rẽ cho từng cặp tkhoản/tty

en: Use faster globbing that is less accurate but does not access the filesystem
vi: Sử dụng globbing kiểu nhanh hơn mà nó thì kém chính xác hơn nhưng lại không cần truy cập hệ thống tập tin

en: User %s is not allowed to run sudo on %s.
vi: Tài khoản %s không được phép thi hành sudo trên %s.

en: User %s may run the following commands on %s:
vi: Người dùng %s có thể chạy những lệnh sau trên máy %s:

en: User ID locked for SecurID Authentication
vi: ID người dùng bị khóa với “SecurID Authentication”

en: User that will own the I/O log files: %s
vi: Người mà sẽ sở hữu tập tin nhật ký V/R: %s

en: Users in this group are exempt from password and PATH requirements: %s
vi: Những tài khoản trong nhóm này được miễn mật khẩu và yêu cầu PATH: %s

en: Value to override user's $PATH with: %s
vi: Giá trị dùng để ghi đè lên $PATH của người dùng: %s

en: Visudo will honor the EDITOR environment variable
vi: Visudo sẽ tôn trọng biến môi trường EDITOR

en: Warning: %s:%d %s "%s" referenced but not defined
vi: Cảnh báo: %s:%d %s “%s” được tham chiếu nhưng chưa được định nghĩa

en: Warning: %s:%d cycle in %s "%s"
vi: Cảnh báo: %s:%d bị quẩn tròn trong %s “%s”

en: Warning: %s:%d unused %s "%s"
vi: Cảnh báo: %s:%d không dùng %s “%s”

en: Warning: your terminal is too small to properly replay the log.
vi: Cảnh báo: thiết bị cuối quá nhỏ để có thể chạy nhật ký một cách đúng đắn.

en: What now?
vi: Vậy làm gì bây giờ?

en: When to require a password for 'list' pseudocommand: %s
vi: Khi được yêu cầu mật khẩu cho “liệt kê” lệnh-giả: %s

en: When to require a password for 'verify' pseudocommand: %s
vi: Khi được yêu cầu mật khẩu cho lệnh-giả “verify” (“thẩm tra”): %s

en: [sudo] password for %p:
vi: [sudo] mật khẩu dành cho %p:

en: a digest requires a path name
vi: tóm lược yêu cầu một đối số là tên đường dẫn

en: a password is required
vi: bắt buộc phải có mật khẩu

en: account validation failure, is your account locked?
vi: xác thực tài khoản gặp lỗi nghiêm trọng, có phải tài khoản của bạn đã bị khóa?

en: ambiguous expression "%s"
vi: biểu thức không rõ ràng “%s”

en: approval failed
vi: gặp lỗi khi chấp thuận

en: audit_failure message too long
vi: thông điệp audit_failure quá dài

en: authentication failure
vi: xác thực gặp lỗi nghiêm trọng

en: authentication server error:
    %s
vi: lỗi máy phục vụ xác thực:
    %s

en: command failed: '%s %s %s', %s unchanged
vi: thực hiện lệnh gặp lỗi: “%s %s %s”, %s không thay đổi

en: command in current directory
vi: lệnh trong thư mục hiện hành

en: command not allowed
vi: lệnh không được phép

en: command too long
vi: lệnh quá dài

en: could not parse date "%s"
vi: không thể phân tích ngày tháng “%s”

en: digest for %s (%s) is not in %s form
vi: tóm lược cho %s (%s) không ở dạng thức %s

en: editor (%s) failed, %s unchanged
vi: trình biên soạn (%s) gặp lỗi, %s không thay đổi gì

en: error renaming %s, %s unchanged
vi: gặp lỗi khi đổi tên %s, %s không thay đổi

en: failed to initialise the ACE API library
vi: gặp lỗi khi khởi tạo thư viện “ACE API”

en: failed to parse %s file, unknown error
vi: gặp lỗi khi phân tích tập tin %s, không rõ bị lỗi gì

en: group ID not set by sudo front-end
vi: mã số nhóm không đặt bởi ứng dụng chạy phía trước sudo

en: host name not set by sudo front-end
vi: tên máy không đặt bởi ứng dụng chạy phía trước sudo

en: ignoring "%s" found in '.'
    Use "sudo ./%s" if this is the "%s" you wish to run.
vi: đang bỏ qua “%s” được tìm thấy trong “.”
    Sử dụng “sudo ./%s” nếu đây là “%s” bạn muốn chạy.

en: ignoring incomplete sudoRole: cn: %s
vi: bỏ qua sudoRole chưa hoàn thiện: cn: %s

en: ignoring invalid attribute value: %s
vi: bỏ qua giá trị thuộc tính không hợp lệ: %s

en: ignoring time stamp from the future
vi: bỏ qua dấu vết thời gian nằm ở thì tương lai

en: illegal trailing "!"
vi: thừa “!” ở cuối

en: illegal trailing "or"
vi: thừa “or” ở cuối

en: internal error, %s overflow
vi: lỗi nội bộ, %s bị tràn

en: internal error, unable to find %s in list!
vi: lỗi hệ thống, không thể tìm thấy %s trong danh sách!

en: invalid %.*s set by sudo front-end
vi: %.*s không hợp lệ đặt bởi ứng dụng chạy phía trước sudo

en: invalid Authentication Handle for SecurID
vi: sai Bộ Tiếp Hợp Xác Thực cho SecurID

en: invalid authentication methods
vi: Phương thức xác thực không hợp lệ

en: invalid authentication type
vi: kiểu xác thực không hợp lệ

en: invalid defaults type: %s
vi: kiểu mặc định không hợp lệ: %s

en: invalid filter option: %s
vi: tùy chọn lọc không hợp lệ: %s

en: invalid filter: %s
vi: bộ lọc không hợp lệ: %s

en: invalid max wait: %s
vi: thời gian chờ tối đa không hợp lệ: %s

en: invalid notafter value
vi: giá trị notafter không hợp lệ

en: invalid notbefore value
vi: giá trị notbefore không hợp lệ

en: invalid passcode length for SecurID
vi: sai chiều dài passcode cho SecurID

en: invalid regular expression: %s
vi: biểu thức chính quy không hợp lệ: %s

en: invalid speed factor: %s
vi: sai hệ số nhân tốc độ: %s

en: invalid sudoOrder attribute: %s
vi: thuộc tính sudoOrder không hợp lệ: %s

en: invalid suppression type: %s
vi: kiểu biểu thức không hợp lệ: %s

en: invalid timeout value
vi: giá trị timeout không hợp lệ

en: invalid timing file line: %s
vi: sai dòng ghi thời gian trong tập tin: %s

en: invalid username length for SecurID
vi: sai chiều dài tên tài khoản cho SecurID

en: ldap.conf path: %s
vi: đường dẫn ldap.conf: %s

en: ldap.secret path: %s
vi: đường dẫn ldap.secret: %s

en: lecture status path too long: %s/%s
vi: đường dẫn đến thư mục thuyết trình quá dài: %s/%s

en: lost connection to authentication server
vi: mất kết nối đến máy phục vụ xác thực

en: no authentication methods
vi: chưa có phương thức xác thực

en: no editor found (editor path = %s)
vi: không tìm thấy trình biên soạn (đường dẫn của nó = %s)

en: no tty
vi: không có tty

en: no valid sudoers sources found, quitting
vi: không có người dùng hợp lệ nào được tìm thấy, đang thoát ra

en: nsswitch path: %s
vi: đường dẫn nsswitch: %s

en: only root can use "-c %s"
vi: chỉ có siêu người dùng (root) mới có thể sử dụng “-c %s”

en: order increment: %s: %s
vi: gia tăng thứ tự: %s: %s

en: order padding: %s: %s
vi: đệm thứ tự: %s: %s

en: parse error in %s
vi: gặp lỗi phân tích trong %s

en: parse error in %s
vi: lỗi cú pháp trong %s

en: parse error in %s near line %d
vi: lỗi phân tích trong %s gần dòng %d

en: parse error in %s near line %d
vi: lỗi cú pháp trong %s gần dòng %d

en: perm stack overflow
vi: ngăn xếp perm bị tràn

en: perm stack underflow
vi: ngăn xếp stack tràn ngầm

en: please consider using the cvtsudoers utility instead
vi: vui lòng cân nhắc sử dụng tiện ích cvtsudoers để thay thế

en: press return to edit %s:
vi: bấm phím <Enter> để trở về chỉnh sửa %s:

en: problem with defaults entries
vi: trục trặc với các mục mặc định

en: sorry, you are not allowed set a command timeout
vi: rất tiếc, bạn không được phép đặt thời gian chờ lệnh tối đa

en: sorry, you are not allowed to preserve the environment
vi: rất tiếc, bạn không được phép giữ lại môi trường

en: sorry, you are not allowed to set the following environment variables: %s
vi: rất tiếc, bạn không được phép đặt các biến môi trường sau đây: %1s

en: sorry, you must have a tty to run sudo
vi: rất tiếc, bạn phải có tty mới có thể chạy sudo

en: specified editor (%s) doesn't exist
vi: trình biên soạn đã chỉ ra (%s) không tồn tại

en: start_tls specified but LDAP libs do not support ldap_start_tls_s() or ldap_start_tls_s_np()
vi: start_tls được chỉ ra nhưng thư viện LDAP không hỗ trợ ldap_start_tls_s() hoặc ldap_start_tls_s_np()

en: starting order: %s: %s
vi: bắt đầu thứ tự: %s: %s

en: starttls not supported when using ldaps
vi: “starttls” chỉ được hỗ trợ khi dùng với “ldaps”

en: sudo_ldap_conf_add_ports: port too large
vi: sudo_ldap_conf_add_ports: cổng quá lớn

en: sudo_putenv: corrupted envp, length mismatch
vi: sudo_putenv: envp sai hỏng, chiều dài không khớp

en: sudoers specifies that root is not allowed to sudo
vi: sudoers đã ghi rõ là siêu người dùng (root) không được phép chạy sudo

en: syntax error
vi: lỗi cú pháp

en: the -x option will be removed in a future release
vi: tùy chọn -x sẽ bị xóa bỏ trong tương lai

en: the SUDOERS_BASE environment variable is not set and the -b option was not specified.
vi: biến môi trường SUDOERS_BASE chưa được đặt và tùy chọn chưa được đưa ra.

en: time stamp too far in the future: %20.20s
vi: dấu vết thời gian nằm ở thì tương lai: %20.20s

en: timeout value too large
vi: giá trị timeout quá lớn

en: timestamp owner (%s): No such user
vi: người sở hữu dấu vết thời gian (%s): Không có người dùng nào như vậy

en: too many levels of includes
vi: quá nhiều cấp bao gồm (include)

en: too many processes
vi: quá nhiều tiến trình

en: too many sudoers entries, maximum %u
vi: Quá nhiều mục tin sudoers, tối đa là %u

en: truncated audit path argv[0]: %s
vi: đã cắt ngắn đường dẫn audit argv[0]: %s

en: truncated audit path user_cmnd: %s
vi: đã cắt ngắn đường dẫn audit user_cmnd: %s

en: unable to add event to queue
vi: không thể thêm sự kiện vào hàng đợi

en: unable to allocate memory
vi: không thể cấp phát bộ nhớ

en: unable to begin bsd authentication
vi: không thể khởi chạy xác thực kiểu bsd

en: unable to cache gid %u, already exists
vi: không thể lưu nhớ tạm gid %u, đã có sẵn rồi

en: unable to cache gid %u, out of memory
vi: không thể lưu nhớ tạm gid %u, đã hết bộ nhớ rồi

en: unable to cache group %s, already exists
vi: không thể lưu nhớ tạm nhóm %s, đã có sẵn rồi

en: unable to cache group %s, out of memory
vi: không thể lưu nhớ tạm nhóm %s, đã hết bộ nhớ rồi

en: unable to cache group list for %s, already exists
vi: không thể lưu nhớ tạm danh sách nhóm cho %s, đã có sẵn rồi

en: unable to cache group list for %s, out of memory
vi: không thể lưu nhớ tạm danh sách nhóm cho %s, đã hết bộ nhớ rồi

en: unable to cache uid %u, already exists
vi: không thể lưu nhớ tạm uid %u, đã có sẵn rồi

en: unable to cache uid %u, out of memory
vi: không thể lưu nhớ tạm uid %u, hết bộ nhớ rồi

en: unable to cache user %s, already exists
vi: không thể lưu nhớ tạm tài khoản %s, đã có sẵn rồi

en: unable to cache user %s, out of memory
vi: không thể lưu nhớ tạm tài khoản %s, hết bộ nhớ rồi

en: unable to change expired password: %s
vi: không thể thay đổi mật khẩu đã hết hạn: %s

en: unable to change mode of %s to 0%o
vi: không thể chuyển đổi chế độ của %s thành 0%o

en: unable to change to root gid
vi: không thể thay đổi mã số nhóm của siêu người dùng root

en: unable to change to runas gid
vi: không thể thay đổi thành runas gid

en: unable to change to runas uid
vi: không thể thay đổi thành runas uid

en: unable to change to sudoers gid
vi: không thể thay đổi thành mã số nhóm sudoers

en: unable to commit audit record
vi: không thể chuyển giao bản ghi “audit”

en: unable to connect to authentication server
vi: không thể kết nối tới máy chủ xác thực

en: unable to contact the SecurID server
vi: không thể liên lạc được với máy chủ SecurID

en: unable to convert sudoOption: %s%s%s
vi: không thể chuyển đổi sudoOption: %s%s%s

en: unable to create %s
vi: không thể tạo “%s”

en: unable to dup stdin: %m
vi: không thể dup (nhân đôi) stdin: %m

en: unable to execute %s
vi: không thể thực thi %s

en: unable to execute %s: %m
vi: không thể thực thi %s: %m

en: unable to find symbol "%s" in %s
vi: không thể tìm thấy ký hiệu “%s” trong %s

en: unable to find symbol "group_plugin" in %s
vi: không tìm thấy ký hiệu “group_plugin” trong %s

en: unable to fork
vi: không thể tạo tiến trình con

en: unable to fork: %m
vi: không thể tạo tiến trình con: %m

en: unable to format timestamp
vi: không thể định dạng dấu-vết-thời-gian

en: unable to get GMT time
vi: không thể lấy giờ quốc tế (GMT)

en: unable to get current working directory
vi: không thể lấy thư mục làm việc hiện tại

en: unable to get login class for user %s
vi: không thể lấy lớp đăng nhập cho tài khoản %s

en: unable to initialize BSD authentication
vi: không thể khởi tạo xác thực kiểu BSD

en: unable to initialize LDAP: %s
vi: không thể khởi tạo LDAP: %s

en: unable to initialize PAM
vi: không thể khởi tạo PAM

en: unable to initialize SIA session
vi: không thể khởi tạo phiên SIA

en: unable to initialize SSL cert and key db: %s
vi: không thể khởi tạo chứng nhận SSL và csdl khóa: %s

en: unable to initialize SSS source. Is SSSD installed on your machine?
vi: không thể khởi tạo nguồn SSS. SSSD đã được cài đặt trên máy của bạn chưa vậy?

en: unable to initialize sudoers default values
vi: không thể khởi giá trị mặc định sudoers

en: unable to load %s: %s
vi: không thể tải %s: %s

en: unable to lock %s
vi: không thể khóa %s

en: unable to lock log file: %s
vi: không thể khóa tập tin nhật ký: %s

en: unable to lock time stamp file %s
vi: không thể khóa tập tin dấu-vết-thời-gian %s

en: unable to mix ldap and ldaps URIs
vi: không thể trộn ldap và ldaps URIs

en: unable to mkdir %s
vi: không thể tạo thư mục “%s”

en: unable to open %s
vi: không thể mở “%s”

en: unable to open audit system
vi: không thể mở hệ thống audit

en: unable to open log file: %s
vi: không thể mở tập tin nhật ký: %s

en: unable to open pipe: %m
vi: không thể mở ống dẫn lệnh: %m

en: unable to parse IP address "%s"
vi: không thể phân tích địa chỉ IP "%s"

en: unable to parse gids for %s
vi: không thể phân tích mã số nhóm cho %s

en: unable to parse groups for %s
vi: không thể phân tích nhóm cho %s

en: unable to parse netmask "%s"
vi: không thể phân tích mặt nạ mạng "%s"

en: unable to parse network address list
vi: không thể phân tích danh sách địa chỉ mạng

en: unable to re-open temporary file (%s), %s unchanged.
vi: không thể mở lại tập tin tạm (%s), %s không thay đổi gì.

en: unable to read %s
vi: không thể đọc %s

en: unable to read fwtk config
vi: không thể đọc cấu hình fwtk

en: unable to read the clock
vi: không thể đọc khóa

en: unable to rebuild the environment
vi: không thể xây dựng lại môi trường

en: unable to register hook of type %d (version %d.%d)
vi: không thể đăng ký móc kiểu %d (phiên bản %d.%d)

en: unable to resolve host %s
vi: không thể phân giải địa chỉ của máy %s

en: unable to run %s
vi: không thể chạy %s

en: unable to send audit message
vi: không thể gửi thông tin audit

en: unable to set (uid, gid) of %s to (%u, %u)
vi: không thể đặt (uid, gid) của %s thành (%u, %u)

en: unable to set runas group vector
vi: không thể đặt véc-tơ nhóm runas

en: unable to set tty to raw mode
vi: không thể đặt thiết bị tty chế độ thô (raw)

en: unable to stat %s
vi: không thể lấy thống kê %s

en: unable to stat temporary file (%s), %s unchanged
vi: không thể lấy thống kê tập tin tạm (%s), %s không thay đổi gì.

en: unable to truncate time stamp file to %lld bytes
vi: không thể cắt ngắn tập tin dấu-vết-thời-gian thành %lld byte

en: unable to write log file: %s
vi: không thể ghi vào tập tin nhật ký: %s

en: unable to write to %s
vi: không thể ghi vào %s

en: unable to write to I/O log file: %s
vi: không thể ghi vào tập tin nhật ký V/R: %s

en: unabled to parse temporary file (%s), unknown error
vi: không thể phân tích tập tin tạm (%s), lỗi chưa được biết

en: unknown SecurID error
vi: không hiểu lỗi SecurID

en: unknown defaults entry "%s"
vi: không hiểu mục tin mặc định “%s”

en: unknown group: %s
vi: không nhận ra nhóm: %s

en: unknown login class: %s
vi: không rõ lớp đăng nhập: %s

en: unknown search term "%s"
vi: không hiểu giới hạn tìm kiếm “%s”

en: unknown search type %d
vi: không hiểu kiểu tìm kiếm “%d”

en: unknown uid: %u
vi: không biết mã số người dùng: %u

en: unknown user: %s
vi: không biết người dùng: %s

en: unmatched '(' in expression
vi: thiếu “(” trong biểu thức

en: unmatched ')' in expression
vi: thiếu “)” trong biểu thức

en: unsupported LDAP uri type: %s
vi: không hỗ trợ kiểu “LDAP uri”: %s

en: unsupported digest type %d for %s
vi: không hỗ trợ kiểu tóm lược %d dành cho %s

en: unsupported input format %s
vi: không hỗ trợ định dạng đầu vào %s

en: unsupported output format %s
vi: không hỗ trợ định dạng đầu ra %s

en: usage: %s [-h] [-d dir] -l [search expression]
vi: cách dùng: %s [-h] [-d th.mục] -l [biểu thức tìm kiếm]

en: usage: %s [-hnRS] [-d dir] [-m num] [-s num] ID
vi: cách dùng: %s [-hnRS] [-d thư-mục] [-m số] [-s số] ID

en: user ID not set by sudo front-end
vi: mã số người dùng không đặt bởi ứng dụng chạy phía trước sudo

en: user NOT authorized on host
vi: tài khoản KHÔNG được cho phép sử dụng trên máy chủ

en: user NOT in sudoers
vi: tài khoản KHÔNG có trong sudoers

en: user name not set by sudo front-end
vi: tên người dùng không đặt bởi ứng dụng chạy phía trước sudo

en: validation failure
vi: việc phê chuẩn thất bại

en: write error
vi: lỗi ghi

en: you are not permitted to use the -C option
vi: bạn không được phép sử dụng tùy chọn -C

en: you do not exist in the %s database
vi: bạn không tồn tại trong cơ sở dữ liệu %s

en: you must set TLS_CERT in %s to use SSL
vi: bạn phải đặt TLS_CERT trong %s để sử dụng SSL

en: your account has expired
vi: tài khoản bạn đã hết hiệu lực

en: zero length temporary file (%s), %s unchanged
vi: tập tin tạm (%s) có kích cỡ bằng không, %s không thay đổi gì
